Announcement

Collapse
No announcement yet.

PC vs XBOX360 vs Playstation3 - Graphics Comparison by Gamespot.com

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PC vs XBOX360 vs Playstation3 - Graphics Comparison by Gamespot.com

http://www.gamespot.com/features/6202552/p-4.html

มันเป็นการวัดว่าใครเจ๋งที่สุด
    มันเคย vs มาแล้ว 2 รอมครับแต่แค่ PS3 กับ Xbox360 แต่คราวนี้รอบ3 มี PC มาร่วมแจม

pc แอบโกงอิอิ Xbox360 กับ PS3 ยังเห็นรอยหยักอยู่ แต่ PC เนียนกิ๊บเลย คงใช้ขนาด 1900*1200 ไม่ก็ 2500*1600 ปล. GTA IV ของ PS3 เน่ามาก แต่ยังไงก็จะถอยอยู่ดี มี Xbox360 อย่างเดียวไม่พอ อิอิ

เจิมก่อนเดียวค่อยดู

Comment

ท่านสะสมเครื่องเกม หรองับ
      แอบอิจฉา มีเกมส์เล่นเยอะ ผมมีแค่ ps2 ตอนนี้วางเฉยๆไม่ค่อยได้เล่น เช็ดอย่างเดียว

Comment

เข้ามาดูด้วย

Comment

PCจงเจริญ

Comment

ตอนนี้ที่บ้านมี PC 2 เครื่อง 1 ตามลายเซ็น
            อีก1 E6600 p5k Kingstion ddr2 1Gx4 Winfast PX 8800GTS 320mb Extreme
            Xbox360 psp อ้วนสีเงิน psp-slim สีดำ ps1 ps2
            ขาดแค่ DS Wii PS3
            ds ไม่อยากได้เท่าไหร่ แม่อยากได้ Wii ผมรอสอย PS3 กะจะของบพ่อ อัพคอม อีกหน่อยรอสอยGTX295+CM V8
            โอ้ย ชีวิตนี้ อยู่แต่กับ ของพวกนี้
            Last edited by 645ci; 4 Jan 2009, 13:01:08.

Comment

pc ยังไงๆ ภาพก็ทำได้สวยกว่า console อยู่แล้ว ทั้งเพิ่ม reso ทั้งลดรอยหยัก แค่ reso เยอะกว่า Full HD ภาพก็ไร้รอยหยักสุดๆ แต่จะเล่นได้มั้ย ไม่รู้

ผมก็มีทั้ง ps3 xbox แต่เกมส์ที่เล่นไม่ใช่เกมส์พวกนี้เลย หนักไปทาง rpg กับเกมส์จีบสาวมากกว่า เพราะมันไม่ลง pc

Comment

จริงๆผมเหนมานานแล้วล่ะ
                แต่ยังสงสัยว่าภาพของ PS3,Xbox360 มันมัวๆยังงัยไม่รู้ มันcaptureภาพด้วยอะไรครับ
                เพราะจริงๆแล้วมันไม่น่าจะห่วยขนาดนั้นเมื่อเทียบกับ PC ถ้าปรับ Resolution เท่าๆกัน
                ว่ามั้ยล่ะครับ.....

Comment

อืม ครับเมพครับ

Comment

ถ้าจะเล่น คอนโซล ต้องเล่นกะจอ LCD TV อ่ะภาพสวยมากๆๆ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                      จริงๆผมเหนมานานแล้วล่ะ
                      แต่ยังสงสัยว่าภาพของ PS3,Xbox360 มันมัวๆยังงัยไม่รู้ มันcaptureภาพด้วยอะไรครับ
                      เพราะจริงๆแล้วมันไม่น่าจะห่วยขนาดนั้นเมื่อเทียบกับ PC ถ้าปรับ Resolution เท่าๆกัน
                      ว่ามั้ยล่ะครับ.....
                      มันห่วยจริงๆ ครับ ผมใช้ LCD TV 32 นิ้ว เล่นผ่าน ps3 ภาพที่ได้ยังมีรอยหยัก คล้ายๆ แบบในรูปน่ะแหละ แต่พอดีว่าตอนที่ยังมีแผ่น ของ PC มันยังไม่ออก เลยไม่ได้เปรียบเทียบอย่างชัดเจน

แต่ถ้าจะให้ได้ภาพแบบในรูปของ PC spec ต้อง 4หัว การ์ดจอแรงๆ หน่อยซัก 4870x2 หรือ gtx2xx แรมตรึม จอก็ 24 นิ้วความละเอียดสูงสุด

แต่ของ xbox ไม่ทราบครับ เพราะไม่เคยซื้อแผ่น gta มาเล่น เล่นแต่แผ่นแท้ทั้ง 2 เครื่องเลยต้องสลับๆ กันไปตามเกมส์

Comment

ภาพสุดท้ายตรงต้นไม้ต่างกันเยอะ
                        ป.ล.สงสัยว่าทำไม xbox360 กับ ps3 ถึงไม่มีระบบ AA ล่ะครับ
                        Last edited by daftvader; 4 Jan 2009, 15:56:02.

Comment

ดูภาพแต่ละภาพคนละอารมณ์ เลย แต่ผมชอบ แบบps3 แหะ แสงเงาดูสมจริงยังไงไม่รุ

Comment

คิดถูกที่เล่น PC

Comment

ผมเชียร์ของ xbox ครับ

Comment

Working...
                              X