Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโด ในบอร์ด HDD Sata

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโด ในบอร์ด HDD Sata

คือผมไปลงวินโดว์ให้เพื่อนอ่าครับ เป็นรุ่น XP Truefaster
    คือพอลงไป พอถึงตอน Setup Windows มันบอกว่าไม่พบ HDD เเล้วให้กด
    F3 ออกจากการติดตั้งตลอดเลยอ่าครับ

คือผมจะซื้อบอร์ด EP45-UD3R ของ Gigabyte อ่าครับมันจะเป็นปัญหาหรือปล่าว
    ใครมีวิธีเเก้บอกหน่อยนะครับ ไม่รู้จะเป็นเเบบนี้......?
    ......ไม่เอาวิธีที่ต้องใช้ Floopy Disk นะครับ เครื่องผมไม่มี.....

ทดลองหาวินโดแบบเดิม SP3 มาลงนะครับผมว่า Driver บางตัวอาจจะมองไม่เห็นมากกว่า ครับ

Comment

true faster มีไดรเวอร์ SATA มาพร้อมหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีเวลาลงวินโดว์ก็เตรียมไดรเวอร์ SATA ไว้ให้พร้อมแล้ว กด F6 เพื่อติดตั้งไดรเวอร์ก่อนจึงจะเห็นฮาร์ดดิส SATA

Comment

ดันอีกครับ ยังไม่กระจ่าง

Comment

http://www.pantip.com/tech/software/...SO2583485.html

Comment

hddแบบsataหรือป่าวถ้าใช่ก้อต้องมีไดเวอร์sataด้วย หาแผ่นวินที่มีไดร์เวอร์sataมาลงครับ (เจอบ่อยf3เนี้ย)

Comment

Working...
            X