Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd 6000ใช้คู่กับบอร์ดตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd 6000ใช้คู่กับบอร์ดตัวไหนดีครับ

แนะนำหน่อยครับ งบ 3,000 + - 500

ที่ใช้คู่กับ amd 6000 ได้ดี แล้ว OC แหล่มน่ะครับ

ไม่ทราบว่าตัว M3A78-EM กับ M3A78 พอได้ไหมครับ หรือมีตัวไหนที่ดีกว่าครับ

M3A78-EM ก็พอแล้วครับ หาแรมที่วิ่งบัสสูงๆมาแล้วกันครับ

Comment

บัสซักเท่าไหร่ดีครับ 1066หรือ800ดีครับ

Comment

Originally posted by deedocmtc View Post
        บัสซักเท่าไหร่ดีครับ 1066หรือ800ดีครับ
        ว่ากันที่รุ่นและราคาดีกว่าครับ บัสไม่สำคัญเท่าไรหรอกครับ ไงก็ OC อยู่แล้ว

งบมีเท่าไรละครับ

Comment

20,000 เกือบๆ 25,000 ประมาณนี้น่ะครับ

Comment

จริงๆ ถ้าเอาแบบ กำลังงามก็ GEIL ULTRA CL4 800 2Gx2 ไม่ถึง 2000 ครับ ได้มา 4G แรมวิ้งเกิน 1066 ได้อยู่แล้วครับ

ถ้าเน้น OC ไม่เน้นความจุแรม เดียวผม PM เบอร์คนขายแรม คูเชียว ให้ครับ ตัวซิ้งดำ F16 นะครับ เป็นตัว CL4 บัส 1000 ถามเข้าดูว่า ตัวความจุ 1Gx2 ตัวที่ผมขอเครมไฟ เข้า(ไฟมันคิดไม่เท่ากัน อีกแถววิ่งตลอดอีกแถม ติดทีละเม็ด ) ที่เอามาเปลี่ยนที่ร้านเครื่องเสียงตรงข้ามซีคอนนะ

ลองขอเข้าซื้อราคาลดพิเศษดูไม่รู้ส่งเครมนอกไปหรือยัง ปกติเห็นเข้าขาย 1คู่ 1Gx2 3000 คู้นี้ราคพืเศษถ้าไม่เน้นไฟติดเท่ากัน

ผมลองแล้ว วิ่ง 1180 ไฟ 2.2 Cl4 ได้
            CL5 ไฟ 2.2 วิ่งได้ 1220 ครับ

ถ้าสนใจก็ลองโทรไปถามดูเองนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              จริงๆ ถ้าเอาแบบ กำลังงามก็ GEIL ULTRA CL4 800 2Gx2 ไม่ถึง 2000 ครับ ได้มา 4G แรมวิ้งเกิน 1066 ได้อยู่แล้วครับ
              งั้น ok ตามนี้ครับ

แต่ถ้าผมใช้ Kingston(800)2GBx2 แทนได้รึปล่าว

Comment

กิวนะดีแล้ว หรือ Gskill PK ก็วิ่งได้ครับ

ช้มสีส้มก็ กิว
                ชิบ สีฟ้าก็ PK ครับ ได้ทั้งคู่

Comment

ขอบคุณครับ

แต่มันตัวละ 1,3xx 2ตัวก็ 2,6xx น่ะครับ

*ใช่วนี้รึปล่าวครับ http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3756
                  Last edited by deedocmtc; 4 Jan 2009, 15:34:58.

Comment

ในรูป มันก็ชัดเจนว่า 1คู่ 1320 ครับ(สำหรับ 1Gx2) ดูไงหว่า 1 ตัว

ถ้าเป็น แบบ 2Gx2 คู่ละ ไม่เกิน 2000 เท่ากับไดมา 4G แถวละ 2G 2แถว

Comment

คือ งง กับตัวเลข เข้าใจเป็น 2x1G มันก็คือ 2G 1ตัว

แหะๆ ขอบคุณครับ

Comment

GEIL ULTRA 800MHz (2Gx2) หาราคามือ1ล่าสุด ไม่ได้ซักที พอจะมีเว็ปบอกราคาไหมครับ ?

Comment

www.savewaytech.com เช็คดูนะครับ ไม่เกิน 2พัน

Comment

Originally posted by tagakung View Post
                            www.savewaytech.com เช็คดูนะครับ ไม่เกิน 2พัน
                            ขอบคุณครับ

ฮ่าๆๆ เช็คมา ราคา2พันถ้วนเลยครับ แม่นจิงๆ อิอิ

Comment

Working...
                            X