Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมีปัญหาครับ

เครื่องคอมฯผมเวลาเล่นเกมส์มันจะไม่ค่อยลื่นอะครับ ดูจากเกมส์crysisภาคwarheadผมปรับสุดทุกอย่าง มันยังกระตุกเลยครับ แต่เครื่องของน้องผมมันลื่นมากๆ ไม่มีกระตุกเลย ซึ่งตอนที่ไปสั่งประกอบ ก็ทำเหมือนๆกัน สเปกคือ Intel Core2 Quad CPU Q6600 @ 2.40GHz (4 CPUs)
    Ram 3328MB การ์ดจอ nvidia XFX G-Force 9600 GT ปรับAAเป็นแบบautoตามของน้องผมเปะ ความละเอียดที่ปรับคือ 1024x768 เหมือนกัน แต่ก็ยังกระตุกอยู่ดี ใครพอทราบมั่งครับว่ามันเป็นเพราะอะไร ขอบคุณครับ
    Last edited by kerorin7; 5 Jan 2009, 09:50:19.

วินโดวส์ ไดร์เวอร์

Comment

ตามบนลองเช็คดูครับ

Comment

เช็คอย่างไงหรอครับ รึว่าให้ลงwindowsใหม่ พอดีให้ที่ร้านจัดการให้หมดเลย เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง หนะครับ = =

Comment

9600

Originally posted by kerorin7 View Post
          เครื่องคอมฯผมเวลาเล่นเกมส์มันจะไม่ค่อยลื่นอะครับ ดูจากเกมส์crysisภาคwarheadผมปรับสุดทุกอย่าง มันยังกระตุกเลยครับ แต่เครื่องของน้องผมมันลื่นมากๆ ไม่มีกระตุกเลย ซึ่งตอนที่ไปสั่งประกอบ ก็ทำเหมือนๆกัน สเปกคือ Intel Core2 Quad CPU Q6600 @ 2.40GHz (4 CPUs)
          Ram 3328MB การ์ดจอ nvidia XFX G-Force 9600 ปรับAAเป็นแบบautoตามของน้องผมเปะ แต่ก็ยังกระตุกอยู่ดี ใครพอทราบมั่งครับว่ามันเป็นเพราะอะไร ขอบคุณครับ

Comment

การ์ดจอ9600GTนะครับ แล้วก็ที่บอกว่าปรับสูงหมดคือ ผมลองกับเครื่องน้องผมก่อนแล้วก็มาลองกับของผม ซึ่งของน้องผม มันลื่นแบบไม่มีกระตุกเลย แต่ของผมกับกระตุก ซะงั้น

Comment

ต้องดูความละเอียดของภาพด้วยครับ ยิ่งละเอียดมากเครื่องก็ยิ่งกระตุก แต่ถ้าความละเอียดเท่ากันทั่ง2เครื่อง คงต้องดูไดร์เวอร์ และเครื่องโดนไวรัสอะไรมั้ย อาจจะทำให้ cpu โหลดตัวอื่นที่ไม่ใช่เกมส์

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ มากๆเลยครับ ถ้าอย่างไงผมจะลองเช็คดูอีกที นะครับ

Comment

Working...
                X