Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7300+EP45-UD3R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7300+EP45-UD3R

ผม OC E7300 แล้วมันไม่ค่อยเสถียนนะครับ ลองเพิ่มไฟ CPU Ram แต่ถ้าต่ำกว่านี้ก็จะบูต Windows ไม่ขึ้นตอนนี้ก็จนปัญญาแล้ว เพิ่มไฟไปอีกก็เหมือนเดิม ตอนนี้ที่ใช้อยู่ก็มีจอฟ้าบ้าง โปรแกรมเออเร่อบ้างก็เลยอยากจะให้ช่วยดูหน่อยครับว่าควร เพิ่มอะไรบ้าง ขอบคุณมากๆครับ
    Attached Files
    Last edited by LordPongpon; 4 Jan 2009, 20:53:31.

oc ไปที่เท่าไหร่คับ
    เอารูป cpu-z มาดูด้วยซิ

Comment

ขออภัยครับ ลืมจริงๆ นี่ครับรูป

Comment

ป้าด ยังไม่ได้ Disable C1E EIST ฯลฯ เลยนี่

Comment

เล่นในไบออสหรือใน easytune เพียวๆคับ
          เพิ่มไฟแรมอีกหน่อยคับซัก 2.2 รอก่อนเดี๋ยวได้แล้วค่อยลดก้อได้

ลองไล่ใหม่ในไบออสดีกว่า
          แล้วใช้ซิ้งค์อะไรคับ

Comment

ท่าทางจะ 4 จิ๊ก มันจอฟ้าและเออเรอเพราะไม่ปิด C1E นี่แหละ

แรมถ้าใช้บัส 800 มันก็วิ่งตามสเปคไม่ต้องเพิ่มไฟก็ได้ ทด 5:6 ค่อยใส่ไฟ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
              ท่าทางจะ 4 จิ๊ก มันจอฟ้าและเออเรอเพราะไม่ปิด C1E นี่แหละ

แรมถ้าใช้บัส 800 มันก็วิ่งตามสเปคไม่ต้องเพิ่มไฟก็ได้ ทด 5:6 ค่อยใส่ไฟ
              ของผมก็เปิด c1e แถม D.E.S. ไม่เห็นจอฟ้าเลยอ่ะ
              Last edited by อิมพีเรียล; 17 Jun 2009, 23:50:29.

Comment

ไม่ได้เป็นที่แรมแน่ครับ ไฟแรมไม่ต้องไปเพิ่มหรอกครับ เอาตามที่แรมมันต้องการก็พอ

Comment

Originally posted by LordPongpon View Post
                  ขออภัยครับ ลืมจริงๆ นี่ครับรูป
                  โอ้ว...ไฟรุนแรงจังท่านลองไล่ไฟใหม่ดูหน่อยไหมอะ E7xxx มันมะชอบไฟเยอะนี่ E7200 ของผม 4.05 Ghz ไฟยังแค่ 1.4 เองอะ

ส่วนแรมท่านทดลองใส่แค่ 2แถวดูก่อนไหมเผื่อจะเป็นที่แรม

Comment

ถามหน่อยนะกันครับ D E S นี่ประหยัดจิงๆเหรองับ ทำไมบ้านผมค่าไฟเยอะจัง

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      ป้าด ยังไม่ได้ Disable C1E EIST ฯลฯ เลยนี่
                      ในรูปนั้นผมไปเช็คดูมันยังไม่ปิด EIST พอดีลองเทสระบบประหยัดมันชะหน่อยเพื่อเข้าที่แล้วจะได้เปิดแต่ตอนนี้ปิดจอฟ้ายังไม่เห็น ผมลองเล่น Crysis Warhead จบด่านแรกแบบสบายๆแต่ก็มาดัน Erro ตอนโหลด 80% ของด่าน 2

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                        เล่นในไบออสหรือใน easytune เพียวๆคับ
                        เพิ่มไฟแรมอีกหน่อยคับซัก 2.2 รอก่อนเดี๋ยวได้แล้วค่อยลดก้อได้

ลองไล่ใหม่ในไบออสดีกว่า
                        แล้วใช้ซิ้งค์อะไรคับ
                        ผมปรับใน Bios ครับแต่ในรูปนี่ยกมาให้ดูเฉยๆว่าผมปรับอะไรไปบ้างแล้วครับซิ้งค์ผมเป็นพัดลมครับแต่ไม่ใช้ของ Intel นะ เป็นของ Cooler Master ใหญกว่า ของ Intel เยอะเลย ส่วนรูปนี่ผมเปิดพร้อมเล่น Crysis อะครับลองเทสดูเล่นๆ
                        Last edited by LordPongpon; 5 Jan 2009, 01:45:29.

Comment

Originally posted by amcrew View Post

พอดี Ram ผมใช้ Bus 667 อะครับชื้อมันมานานแล้วตอนโน้น 667กับ800 ราคา***งกันเยอะ

Comment

Originally posted by operation View Post
                            โอ้ว...ไฟรุนแรงจังท่านลองไล่ไฟใหม่ดูหน่อยไหมอะ E7xxx มันมะชอบไฟเยอะนี่ E7200 ของผม 4.05 Ghz ไฟยังแค่ 1.4 เองอะ

ส่วนแรมท่านทดลองใส่แค่ 2แถวดูก่อนไหมเผื่อจะเป็นที่แรม
                            ไม่รู้เหมือนกัน ต้ำกว่านี่นิดนึ่งจะบูต Windows ไม่ขึ้นเลย ส่วนแรมผมเป็น 667 2 GB 1 ตัวและ
                            1 GB 1ตัวครับ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                              ถามหน่อยนะกันครับ D E S นี่ประหยัดจิงๆเหรองับ ทำไมบ้านผมค่าไฟเยอะจัง
                              ไม่รู้เหมือนกันครับ ผมลองเปิดดูมันลดจาก 1.5 ไปเป็น1.48 เองเลยปิดมันชะเลย

Comment

Working...
                              X