Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทุกครั้งที่เปิดเครื่องมันจะสแกนไดว์Cคับ ไม่สามารถdefragไดว์cได้ด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทุกครั้งที่เปิดเครื่องมันจะสแกนไดว์Cคับ ไม่สามารถdefragไดว์cได้ด้วย

ทุกๆครั้งที่ผมเปิดเครื่องมันจะสแกนดิส แล้วรีสตาทแล้วถึงจะเข้าวินโดว์ได้คับ และไม่สามารถdefragment Drive C:ได้

และเวลากด Defragment Drive C:

มันจะขึ้นว่า

Disk Defragmenter has detected that Chkdsk is scheduled to run on the volume: (C.
    Please run Chkdsk /f.

ผมลอง run Chkdsk /f แล้ว มันดันสแกนดิสรอบนึง แล้วรีสตาทแล้วก็ สแกนดิสอีกรอบ ถึงจะเข้าวินโดวได้

ควรแก้ยังไงคับ

มันเป็นฟั่งชั่นของ Antivirus รึเปล่าครับ ลองปิดดู

Comment

ลองดีแฟรกใน เซฟโหมดดู

Comment

Working...
      X