Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB Over Current Status Detected, Computer will shut down in 15 seconds

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB Over Current Status Detected, Computer will shut down in 15 seconds

USB Over Current Status Detected, Computer will shut down in 15 seconds ช่วยด้วยครับ ด่วนๆๆๆๆ เซ็งมากๆๆ ขอขอบพระคุณมากๆ ครับ

ผมเดาว่าท่านเสียบต่อ usb ที่บอร์ดผิดครับ มันกำลังจะไหม้

Comment

ผมไม่ได้เสียบเลยครับ ที่ บอร์ด อยู่ดีๆ มันก็เป็น หลังจากลง windows ใหม่...ยังไงก็ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ...T_T

Comment

รูปครับ ไม่เคยเห็น ขอดูหน่อย

Comment

ผมเคยเป็นครับ
          คิดว่า USB น่าจะขาดจั้มเปอร์ในบอร์ดครับ
          ลองตรวจสอบดูว่าอันไหนมันหลุดบ้าง
          Set ให้เป็น 5 v. ครับปกติจะมี 3 ขา

ตรงข้างหลัง USB จะมีจั้มเปอร์ทุกอันครับ
          เพราะเครื่องมันไม่ได้ติดตั่ง USB มันเลยบอกให้รีเครื่อง
          หรือถ้าเเก้ไม่หายต้องเข้า BIOS ไปเช็ต Disable Jumper ไว้ก่อน

Comment

set bios ไม่ได้ครับ....กด del แล้ว ก็เหมือนเดิม...ช่วยด้วยครับๆ ลองขยับ jumper แล้ว

Comment

เครียหรือยังครับ
              ถ้ายังไม่หาย port เสียครับ

Comment

Working...
              X