Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำความเกี่ยวกับจอ LCD Wide Screen ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำความเกี่ยวกับจอ LCD Wide Screen ครับ

อีก 1-2 เดือนผมมีแผนจะซื้อ LCD Wide Screen ครับ
    แต่ติดปัญหาที่ว่า เวลาเล่นเกมที่มีขนาดจอภาพเป็น 4:3 ทีไร มันจะยืด จนเต็มซ้าย ขวาทุกทีไป
    ซึ่งมันทำให้ภาพมีสัดส่วนเพี้ยนไปจากเดิม
    ผมอยากทราบว่า จอ LCD Wide SCreen ทั่วๆไป เนี่ย
    มันสามารถปรับให้แสดงผลพวกเกมปกติ ให้อยู่ในขนาด 4:3
    แบบ Notebook ที่มีจอ Wide Screen ได้ไหมครับ

มันขึ้นอยู่กับอะไรครับ Driver VGA Card หรือว่า Driver ของตัว LCD
    ที่จะเอา Wide เพราะว่ามันดูหนังได้เต็มๆตาดีครับ แต่ก็ไม่อยากเสียประโยชน์จากการเล่นเกมไป
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ แนะนำรุ่นกับ ยี่ห้อมาด้วยจะเป็นพระคุณมาก

ปล. ผมใช้ VGA กระกูล GF7 ครับ

ถ้าจอLCD ก็ไปปรับที่จอเป็น โหมดwide zoom ครับ ตรงกลางจอจะได้ภาพที่ถูกต้องแต่มันจะไปยืดตรงริมซ้าย+ขวาครับ

Comment

เอาไปเลย

7300GT ครับ จอ apple

Comment

เอ ตอนนี้ผมใช้จอ 14" 4:3 ปกติ
        มันไม่มีให้ปรับครับ
        ถ้าผมใช้ wide screen มันจะมีให้ปรับขึ้นมาเองหรือครับ

Comment

เป็น 4:3 จะมีให้ปรับทำไมหล่ะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ สิ้นเดือนหน้าคงถอดมาทันล่ะมั้ง

Comment

Working...
            X