Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงกับbusแรมวานผู้รู้ช่วยด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงกับbusแรมวานผู้รู้ช่วยด้วยคับ

เมนบอร์ดผมAsus P5LD2 SE มันรองรับbusแรมได้667ได้ทำไมผมเอาแรม512bus667ใส่ไปแล้วแต่มันเหนแค่512bus533อะคับลองใช้cpuzตรวจดูแล้วแรมก็บัส667จริงแต่บอร์กลับเหนแค่533อะคับอยากทราบว่าเปนที่อะไรเหรอคับ

บอร์ดเห็นแค่นี้แหละท่าน เหมือนกันหมดทั้งประเทศ อิอิ

Comment

ทำไมถึงเปนแบบนี้ทั้งประเทศละคับ

Comment

เอาหน้า cpu z ตรงหน้า Memory กับ SPD (แรมทุกตัวในนั้น) มาดูหน่อย

Comment

อย่าปรับbusแรมในbiosเป็นautoให้ปรับเป็น667เลย

Comment

ใส่แรมกี่ตัวอะครับ ถ้า 2 แล้ว 1 ใน 2 เป็น 533 ก็จะเห็นอันต่ำสุด ถ้าทั้ง 2 อัน เป็น 667 ให้ปรับตามท่านด้านบนครับ

Comment

ผมโพสรูปไม่เปนอะครับ แต่ดูแล้วแรมมันบัส667จิงแต่วิ่งแค่533 ใส่แรมตัวเดียวครับ

Comment

1

504[/IMG]
                Attached Files

Comment

ได้แล้วคับรบกวนด้วยนะครับ

Comment

RAM มันวิ่งตามบัส CPU เพราะบัส CPU ต่ำมาก
                    ให้ลองปรับอัตรา RAM เป็น Auto ดู หรือเพิ่มบัสแรมใน BIOS เลย ให้สูงขึ้น

Comment

Working...
                    X