Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ case ด้วยครับ รูปก็ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ case ด้วยครับ รูปก็ดี

เล็งๆ อยากได้ Centurion 5 ,NZXT Alpha หรือ ตัวอื่นก็ได้
    คุณสมบัติ
    -ไม่จำเป็นต้องฝาข้างใส
    -มีที่ใส่ พัดลม 8 และ 12 อย่างล่ะ 1
    -ฮาร์ดดิสหันข้าง หรือบแบบที่ถอดออกง่ายๆๆ
    -ไม่มี psu
    -ไม่เกิน 2000

เชีย Centurion 5 ตัวนี้ครับ
    แต่ HDD ไม่หันข้างนะครับ
    อยู่ 1900 อะ แต่ถ้ามีเวลาหาของมือ 2 ดีกว่าไหมครับได้ตัวดีดีในราคาถูกๆๆอะครับ

Comment

ถ้าไม่เกิน 2000 รอมือ2 Raidmax Smilodon น่าจะได้

Comment

Centurion 5 ตัวนี้คับ พัดลมหลัง 12 cm หน้า 8 cm แต่ฮาดดิสไม่หันข้างนะคับ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
          ถ้าไม่เกิน 2000 รอมือ2 Raidmax Smilodon น่าจะได้

เคสตัวนี้ถ้าพูดถึงความสวยงามอย่างเดียวก้อโอนะคับ แต่ถ้าดูเรื่องการระบายความร้อนนี่คงสู้หลายๆตัวไม่ได้อ่ะคับพัดลมเล็กเหลือเกิน แต่ว่าการถอดฝาข้างอะไรทำได้ง่ายนะคับสำหรับเคสตัวนี้

Comment

Originally posted by momoari View Post
            เคสตัวนี้ถ้าพูดถึงความสวยงามอย่างเดียวก้อโอนะคับ แต่ถ้าดูเรื่องการระบายความร้อนนี่คงสู้หลายๆตัวไม่ได้อ่ะคับพัดลมเล็กเหลือเกิน แต่ว่าการถอดฝาข้างอะไรทำได้ง่ายนะคับสำหรับเคสตัวนี้
            เรื่องระบายความร้อนไม่น้อยหน้ารุ่นอื่น ๆในราคาไล่ๆ กันนะครับผมเองก้อใช้อยู่เหมือนกัน พัดลมหน้าหลัง 12cm ด้านข้างอีกด้านละตัวตัว 8cm ตัวเล็กด้านนึงเป่าการ์ดจออีกด้านเป่า slot rom เย็นจับจิตเลยนะครับ

แต่เดี๋ยวผมก้อเปลี่ยนไปเล่น HAF ล่ะมันเล็กเกินสำหรับผมการ์ดจอใส่ซิงค์มันแดรก HDD ผมไป 2 ช่อง

Comment

Centurion 5 ก็ดีฮะ เย็นดี พัดลมเงียบ แต่อย่างท่ี่ด้านบนบอกฮาร์ดดิสไม่ได้หันข้าง
              เพิ่งซื้อมา 26 ธันวา 1700บาท ร้านตอมพิวแอนด์มอร์

Comment

ตัวนี้เลยครับ สวย งาม 1900.-

รายละเอียดนะ
                http://www.nzxt.com/products/alpha/

Comment

Originally posted by nununu View Post
                  ตัวนี้เลยครับ สวย งาม 1900.-

รายละเอียดนะ
                  http://www.nzxt.com/products/alpha/
                  ขายที่ไหน 1900 อ่ะครับ

Comment

ดันไปๆ หาแคสเหมือนกัน

Comment

Originally posted by DragO View Post
                      Centurion 5 ก็ดีฮะ เย็นดี พัดลมเงียบ แต่อย่างท่ี่ด้านบนบอกฮาร์ดดิสไม่ได้หันข้าง
                      เพิ่งซื้อมา 26 ธันวา 1700บาท ร้านตอมพิวแอนด์มอร์
                      ผมซื้อมาตั้ง 2090 บาทอ่ะ ต่างกันเยอะจัง

Comment

ผมชอบ 2 ตัวนี้ครับ เล็งๆไว้

เรียนต่อออสเตรเลียร้านเพชร

Last edited by untramantaro; 5 Jan 2009, 23:16:03.

Comment

icute ก็ดีนะครับ

Comment

Nzxt Hush สวยๆ อิอิ แต่ช่องใส่ Hdd ไม่หันข้างง่ะ T_T

Comment

Working...
                            X