Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเย็นของเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเย็นของเคส

ถ้าใช้เคสธรรมดา 500-1000 แล้วเปิดฝาเอาพัดลมเป่า หรือดูดลมออก ถามว่าเย็นกว่าเคสราคา 5000 ขึ้นมั้ย มีข้อเท็จจริงเท่านี้ครับ (มีคนบอกว่ามีปัญหาเรื่องฝุ่น จะบอกว่าห้องที่บ้านมีเครื่องกรองอากาศครับ ฝุ่นน้อยมากจนถึงไม่มี) ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

เย็นทั่วถึง อิอิ

Comment

คือผมจะไปซื้อhaf 692 แล้วเพื่อนผมมันเสียดายเงินแทน มันบอกผมมางี้ จึงเกิดความสงสัย

Comment

ซื้อเลยครับ ถ้าคิดอย่างนั้นเคสแพงมันก็คงไม่ทำออกมาหรอกครับ

Comment

ที่ผมซื้อเคสแพง เพราะมันดูสวยกว่าครับ ผลต่างเรื่องอุณหภูมิมีน้อยครับ อย่างที่ท่านจะเปิดฝาเอา hatari เป่า นั้นก็เย็นยะเยือกแล้วครับ

Comment

โอ้วใช่เล้วครับจริงๆความคิดผมไม่ได้เอาเย็นเป็นหลัก ความเย็นคือผลพลอยได้จากความสวยของมัน โอ้ว ขอบคุณที่ทำให้นึกออก ชอยเพราะมันสวยครับ ท่านใดคิดว่ามีตัวไหนสวยกว่าแนะนำครับ งบไม่อั้น สวยแนวแบบ haf แนะเลยครับ

Comment

เคสระดับ 3500+ ส่วนมากมันจะเป็น Full Tower น่ะสิครับ

ในส่วนของเคส 500 - 1000 มันจะเป็นแค่เคสสำหรับ micro ATX หรือ ATX ที่มีพื้นที่ไม่มาก

ที่เห็นชัดๆคือหน้ากว้างของเคสราคาถูกจะประมาณ 17 - 19cm

ซึ่งมันใส่ซิงค์สูงๆอย่าง Ultra-120 Extreme ไม่ได้

และถ้าใส่การ์ดยาวๆรับรองได้ว่าชน HDD แน่นอน

มันมีความต่างอยู่นะครับ

ถ้าไม่ได้ใส่ซิงค์สูง + บ้านฝุ่นน้อย แนะนำเปิดฝาข้างแล้วพัดลมตั้งโต๊ะ เป่าเลย เย็นกว่าเยอะ

Comment

ตอนนี้ผมชอบตัวนี้ http://www.silverstonetek.com/raven/rv01.php กับตัวนี้ http://www.coolermaster.com/products...ate=17&id=3947 ติที่ว่ามันใหญ่ไปนิด

Comment

RAVEN ลมมันเข้าด้านหน้าไม่ได้อ่ะดิถ้าไม่เปิดฝา

COSMOS S ลมเข้าด้านหน้าเต็มๆ

แต่ราคาก็หนักทั้งคู่ - -*

Comment

ลองดูของ lian li ดูดิครับ มีหลายตัวอยู่

Comment

ถ้าเปิดเคสแล้วเอาพัดลมเป่าก็ต้องทนเรื่องฝุ่นล่ะคับ

Comment

เคสแพงๆที่ทำออกมาผมว่ามีผลต่ออุณหภูมินะเพราะว่าวัตถุดิบที่ทำไง เหล็กกับอลูมิเนียมคุนคิดว่าอันไหนคายความร้อน
                        ได้เร็วกว่ากันล่ะ แร้วถ้าบ้านคุนอยู่ติดชายทะเลเหมือนผมนี่ไม่ต้องพูดถึงเลยคับเคสเหล็กหมดสิทธิอยู่รอดโดยปราศจากสนิมคับ การเปิดฝาข้างเหมือนกันคับ ถ้าเปิดผมว่ามันต้องเย็นกว่าอยู่แร้วเพราะอากาศมันวิ่งผ่านมากกว่าแต่ก้ออย่างท่าน
                        ข้างบนว่าแระคับทนหน่อยเรื่องฝุ่น อิอิ

Comment

haf เป็นเหล็กง่าคร้าบ ถ้าเป็นอลูนี่โคตรเทพ

Comment

เคสถูกๆ ไฟมันดูดง่ายมาก เคยซื้ออันละ 350 บาท เป็นเหล็กแถมโครตหนัก จับตรงไหนก็สะดุ้งเสียวซ่าน

Comment

เคสแก่ โมดีๆ ก็สู้เคสแพงใด้สบายครับ เว้นแต่เรื่องวัสดุ ของแพงดีกว่า

Comment

Working...
                              X