Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนคนใช้ 4870 หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนคนใช้ 4870 หน่อยนะครับ

คือว่าเครื่องผมมันมีอาการแบบนี้แก้ใขยังงัยถึงหายครับ ลองมาหลายวิธีแล้ว
    ผมใช้ของ Power Color HD4870 pci+ 1GB ครับใช้เล่นเกมส์ซักพักแล้วมีอาการหน้าจอดับคับแต่ไฟยังติดอยู่ทั้งพัดลมการ์ดจอและCPU เปลืยนมาใช้เป็น Vista แล้วก็ยังไม่หายเปลื่ยนไดเวอร์แล้วก็ไม่หายไม่รู้ว่าต้องทำยังงัยดีคับ
    สเปคเครื่องของผมนะคับ
    CPU : AMD x2 4200+ 2.22Ghz
    M/B : Gigabite 7Series
    RAM : 1GB x 2 / 800
    VGA : Power Color HD 4870 pci+ 1GB
    HDD : 160 GB x 2

คัยที่ใช้การ์ดจอรุ่นนี้อยู่ช่วยทีนะคคับขอบคุณมาก

ปิด vpu..recov.....
    ใช้ psu ของอะไรครับ

Comment

อืมมมมม

Comment

ใช้ PSU ของ iCute 900 W คับ แล้วสาเหตุของมันเกิดจากอะรัยครับ ตอนแรกใช้แล้วหน้าจอมันกระพิบแต่พอลงวินโดว์ใหม่เป็น วิสต้า หน้าจอปรกติ แต่เล่นเกมส์แล้วดับ คับ แล้วพี่ๆที่ใช้การ์ดตัวนี้เป็นแบบผมมั้งมั้ยครับแล้วพี่ๆใช้วินโดว์ตัวใหนกันอยู่อะครับรบกวนตอบที

Comment

เอ๋ๆ PSUตั้ง900W น่าฉงฉัย มันจะเกี่ยวกะความร้อนมั๊ยหน๊อ

Comment

ของผมก็เป็นแบบท่าน จขกท แต่ผมใช้4850 HIS 1G

Comment

ขอดูรูปการ์ดท่านหน่อย

ผมสงสัยว่ามันจะเป็นล็อตภาคจ่ายไฟอนาล็อค

Comment

ผม ใช้4870 1g ddr5 cf3ตัว ใช้ icute1050w ไม่เป็นไรเลยคับ สงใสการ์ดจอมีปัญหา เอาไปเครมเลยคับ

Comment

ลองเปลี่ยนช่องเสียบ DVI ที่การ์ดจอเป็นอีกช่องดูครับ

Comment

Originally posted by PinBall View Post
                    ลองเปลี่ยนช่องเสียบ DVI ที่การ์ดจอเป็นอีกช่องดูครับ
                    Originally posted by khomsiri View Post
                    ขอดูรูปการ์ดท่านหน่อย

ผมสงสัยว่ามันจะเป็นล็อตภาคจ่ายไฟอนาล็อค
                    แล้วถ้ามันเป็นอนาล็อคมันจะเป็นยังงัยครับ แล้วอาการแบบนี้สมควรแก้ไขยังงัยหรือว่าต้องเอาไปแครมครับ

Comment

Working...
                    X