Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคอมผมร้อนจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมคอมผมร้อนจังครับ

ผมใช้ e7300 zing เดิมอะครับ อยู่ในห้องปกติไม่ได้เปิดแอ แต่ทำไมมันร้อนจังครับ เป็นที่อะไรหรอครับ

แล้วe7300 ของผมมันจ่ายไฟแค่ 1.048 เองผิดปกติประครับ ขอคำแนะนำในการแก้ปัญหาหน่อยครับ

[IMG][/IMG]
    Last edited by Gotlool; 5 Jan 2009, 13:22:30.

-*-

Comment

ถ่ายสภาพเครื่องมาให้ดูด้วยก้อจะพอช่วยได้นะครับ อย่างน้อยก้อจะได้รู้ว่ามันร้อนเพราะการจัดสายรึเปล่า?

ตำแหน่งการวางเครื่องก้อมีผลนะครับ ระหว่างวางไว้บนโต๊ะเฉย ๆ กับวางไว้ใต้โต๊ะ อุณหภูมิก้อต่างกันแล้วเพราะการไหลของอากาศมันดีกว่ากัน
      Last edited by askener; 5 Jan 2009, 13:40:19.

Comment

ของแรง ต้องร้อน หน่อยนะ

Comment

Originally posted by askener View Post
          ถ่ายสภาพเครื่องมาให้ดูด้วยก้อจะพอช่วยได้นะครับ อย่างน้อยก้อจะได้รู้ว่ามันร้อนเพราะการจัดสายรึเปล่า?

ตำแหน่งการวางเครื่องก้อมีผลนะครับ ระหว่างวางไว้บนโต๊ะเฉย ๆ กับวางไว้ใต้โต๊ะ อุณหภูมิก้อต่างกันแล้วเพราะการไหลของอากาศมันดีกว่ากัน

[IMG][/IMG]

ข้างหน้ามี พัดลม 12 cm 1 ตัว ข้างหลัง 1 ตัว แล้ววางเหนือ hd อีก 1 ตัว ครับ
          Last edited by Gotlool; 5 Jan 2009, 14:11:09.

Comment

ผมว่าเปลี่ยนซิงค์หายแน่ๆครับ ของผม Quad Core + OC อีกหน่อยยังเย็นกว่าเลย

Comment

แล้วไฟจ่าย 1.048 ผิดปกติไหมครับ

Comment

fyo

Comment

ก็ปกติของซิงค์เดิมนี่ครับ ลองหาซิลิโคนดีๆมาป้าย ก็ช่วยได้อีก 4-6 องศาครับ

Comment

Working...
                  X