Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อพิสูจน์ AMD vs. Intel with NVIDIA graphics และ AMD vs. Intel with ATI graphics

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อพิสูจน์ AMD vs. Intel with NVIDIA graphics และ AMD vs. Intel with ATI graphics

http://www.amdassets.com/comparison/

ผมมองดูแล้วเหมือน AMD จะพยายามจะสื่อว่า ใฃ้ CPU AMD แล้วภาพออกมาสวยกว่าใช้ intel(ออกแนวถากถาง)
    ประมาณว่า intel ทำ GPU ยังงัยก็สู้ AMD+ATI ไม่ได้
    ขอผู้ที่ภาษาแข็งแรงกว่าผมวิจารณ์หน่อยนะครับ
    Last edited by badghost; 20 Feb 2007, 22:09:22.

ล่อเป้าอีกแล้ว มากไปเสียสุขภาพ

Last edited by battlecruiser; 20 Feb 2007, 22:20:00.

Comment

ผมว่าต้องถามคนใช้เลย จะดีที่สุดนะครับ
      อีกอย่างมันเป็นเรื่องการตลาดด้วยครับ ไม่ต้องคิดมาก
      Last edited by Yoshimitsu; 20 Feb 2007, 22:30:21.

Comment

ผมว่าไอ้ฉากเกมเนี้ยมันคนละฉากนะ

ดูเหมือนฉากที่เป็นชิป nVidia มันเป็นฉากโล่งแจ้ง

แต่ฉากของ intel มันเป็นฉากที่อยู่ในเต้นตาข่ายมันเลยดูมืดๆ

แบบนี้เรียกว่า โลเกชั่นไม่แฟร์ ครับ อิอิ

Comment

เหอๆๆ ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบ

Comment

เง้อ ไม่ได้ต้องการล่อเป้านะครับ เพียงแค่ไปเจอมา อ่านดูแล้ว แปลแล้วมันทะแมร่งๆ ก็เลยมาถามดูว่าผมเข้าใจผิดไปหรือปาว แค่นี้เองครับ

Comment

ลองไปอ่านดูดีๆครับ เข้าใจกันผิดไปใหญ่แล้ว

Comment

ขอยกกระทูแนวนี้ที่UPCมาให้อ่านแล้วกัน
                http://www.unlimitpc.com/gigotalk/showthread.php?t=140

Comment

ยั้งไงยังไงผมก็ชอบ AMD+nVidia มากกว่า

Comment

Originally posted by Yoshimitsu View Post
                    ผมว่าต้องถามคนใช้เลย จะดีที่สุดนะครับ
                    อีกอย่างมันเป็นเรื่องการตลาดด้วยครับ ไม่ต้องคิดมาก
                    ผมเห็นด้วยนะครับ ตอนนี้ AMD ควบรวมกับ ATI แล้วย่อมต้องบอกว่ามันจะดีกว่าเดิมอ่ะครับ ของงงี้ถ้าเราไม่ลองเองไม่มีทางรู้ หรือถ้าให้ดีต้องไปอ่านจาก web ที่เขาเป็นกลางหน่อยครับ

Comment

มันล่อเป้าตรงไหน??? อันนี้เจ้าของกระทู้เค้าก็ไมได้แต่งเรื่องขึ้นมาเองมันมาจากเวบ AMD

ผมก็ชอบ AMD+Nvdia นะ -*-

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                        มันล่อเป้าตรงไหน??? อันนี้เจ้าของกระทู้เค้าก็ไมได้แต่งเรื่องขึ้นมาเองมันมาจากเวบ AMD

ผมก็ชอบ AMD+Nvdia นะ -*-
                        ล่อเป้าตรงที่ในเว็บAMDบอกอย่าง แต่จขกท.แปลมาอีกอย่าง

Comment

ขอคนที่รู้จริงๆแปลหน่อยครับ ผมเองผมก็ยอมรับว่าไม่แข็งแรงเรื่องภาษาอังกฤษ ผมแปลมันขัดแย้งกับความรู้สึกของตัวผมเองเหมือนกัน อยากรู้จริงๆว่าเนื้อความจริงๆมันคืออะไร ถ้าผมต้องการล่อเป้าผมคงตั้งแนวล่อเป้าเต็มตัว ส่วนถ้าผมตั้งกระทู้กำกวมออกมาดูแล้วมันออกแนวๆล่อเป้าก็ขออภัยละกัน ไม่เคยอยากดังครับ และอีกอย่างผมกับคนที่เวป UPC ก็คนละคนกันด้วย ผมเคยเข้าเวป UPC ก็ด้วยลิงค์ที่ให้มาเนี่ยแหละครับ
                          Last edited by badghost; 21 Feb 2007, 10:21:23.

Comment

ไม่ได้บอกว่าเป็นคนเดียวกัน แต่ให้ลิ้งไปดูว่าเค้าพูดอะไรกัน มันจะมีสรุปอยู่ตอนท้ายครับ(คล้ายๆแปลประมาณหน้าที่5ครับ)

Comment

เข้าใจล่ะ
                              Far Cry®: AMD vs. Intel with NVIDIA graphics
                              Far Cry®: AMD สู้กับ Intel ด้วยกราฟฟิกจากNVIDIA
                              แปลคือ AMD ใช้กราฟฟิกจากNVIDIA(ONBOARD) แต่ Intel ใช้กราฟฟิกONBOARDจากIntelเอง
                              ทั้งนี้เพราะAMD solutions are based on flexible and open platforms จึงมีชิบทั้งจากATIและNVIDIA ส่วนIntelไม่มี

Comment

Working...
                              X