Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปค AMD ให้ทีครับ งบ 10000 +- 1000 ไม่รวมจอครับ รายละเอียดด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปค AMD ให้ทีครับ งบ 10000 +- 1000 ไม่รวมจอครับ รายละเอียดด้านในครับ

รายละเอียดนะครับ

1. การใช้งานเล่นเกมส์ ทั่วๆไป เช่น PES, Winning, NFS เกมส์วางแผนต่างๆ และเกมส์ออนไลน์ ฯลฯ

2. มีใช้โปรแกรมตกแต่งภาพเช่น PhotoShop ฯลฯ

3. สภาพห้องไม่มีแอร์ตอนกลางวัน มีแต่ตอนกลางคืน(ช่วงนอน)

4. ต้องการเปืดใช้งานตลอดเนื่องจาก Load Bit

5. ถ้าประหยัดพลังงานได้จะดีมากๆครับ อิอิ

6. อันนี้น่าจะเป็นคำถามมากกว่า พอดีผมจะเอาไปต่อกับ LCD TV FullHD ต้องทำยังไงให้คอมเรามีพอร์ท HDMI

ปล. ยังไงขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ แล้วจะเข้ามาดูเรื่อยๆครับ

ถ้าต่อกับ LCD TV FullHD ก็ ใช้การ์ดจอที่แบบ 1024 จะดีมากเยยจะได้ภาพที่ คมชัดไม่แตก
    ส่วนสเปคผมไม่รู้นะครับผมพึ่งมาเล่น แต่การ์ดจอพอมีความรู้ครับถ้าผิดขออภัยนะครับ

Comment

มาช่วยดัน...

Comment

มารอคำตอบอีกครับ อิอิ

Comment

Originally posted by duchcung View Post
          รายละเอียดนะครับ

1. การใช้งานเล่นเกมส์ ทั่วๆไป เช่น PES, Winning, NFS เกมส์วางแผนต่างๆ และเกมส์ออนไลน์ ฯลฯ

2. มีใช้โปรแกรมตกแต่งภาพเช่น PhotoShop ฯลฯ

3. สภาพห้องไม่มีแอร์ตอนกลางวัน มีแต่ตอนกลางคืน(ช่วงนอน)

4. ต้องการเปืดใช้งานตลอดเนื่องจาก Load Bit

5. ถ้าประหยัดพลังงานได้จะดีมากๆครับ อิอิ

6. อันนี้น่าจะเป็นคำถามมากกว่า พอดีผมจะเอาไปต่อกับ LCD TV FullHD ต้องทำยังไงให้คอมเรามีพอร์ท HDMI

ปล. ยังไงขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ แล้วจะเข้ามาดูเรื่อยๆครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=365321

Comment

ขอถามต่อนะครับ ถ้าเครื่องผมต้องการเปิดตลอด 24 ชม Power Supply ควรใช้รุ่นไหนดีครับ ไม่ต้องมองเรื่องประหยัดไฟแล้วนะครับ

Comment

Working...
            X