Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำปลดล๊อค ACHIEVEMENT: MERCY KILLER ของ LEFT4DEAD ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำปลดล๊อค ACHIEVEMENT: MERCY KILLER ของ LEFT4DEAD ด้วยครับ

ขอรบกวนถามผู้รู้ครับ
    คือผมก็เล่นผ่านด่าน NO MERCY ไปขึ้นเฮลิคอปเตอร์บนยอดตึกหลายครั้งแล้ว
    แต่ยังไม่สามารถปลดล๊อค ACHIEVEMENT
    ข้อ MERCY KILLER : SURVIVE THE NO MERCY CAMPAIGN
    จึงขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับว่าต้องทำอย่างไร
    ขอบคุณครับ

ดันยามเช้าเพื่อ LEFT4DEAD
    อิๆ...

Comment

ยังไม่มีใครสามารถปลดล็อค MERCY KILLER ได้เลยหรือครับ
      ถ้ายังมีอยู่ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
      ได้โปรดเถิดครับ...เพื่อเห็นแก่เพื่อนมนุษย์ด้วยกัน
      แฮ่ะๆ...

Comment

แค่รอดหมดทุกคนในทีมครับ และสตีมต้องเปิดไว้ด้วยห้ามปิด ห้ามใช้cheat เด็ดขาดครับ

Comment

สายแลนผมขาด อดเล่นยาวเลยครับ

Comment

Originally posted by ลุงจอน View Post
            แค่รอดหมดทุกคนในทีมครับ และสตีมต้องเปิดไว้ด้วยห้ามปิด ห้ามใช้cheat เด็ดขาดครับ
            เอ...ถ้าจำไม่ผิด...ทีมผมก็เล่นผ่านแบบทุกคนมีชีวิตรอดนี่นา...ผมเล่นผ่านสตีมด้วยนะครับ
            อืม...ไม่เป็นไร...จะลองดูใหม่
            ขอบคุณครับ

Comment

โทษครับไม่รู้จริงๆครับแล้วมันคืออะไรอ่ะงง

Comment

ขอถามบ้าง

ปลดอACHIEVEMENT นี่จำเป็นต้องเล่น ออนไลน์ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by ลุงจอน View Post
                  เพิ่งเล่นด่าน NO MERCY เสร็จตะกี้นี้ ก่อนมาโพสต์นี่
                  ผ่านสตีม...ทีมผมรอดทุกคน
                  มีคนในทีมผม ปลดล็อค MERCY KILLER ได้
                  แต่...
                  ผมยังปลดล็อคไม่ได้...

เกิดอะไรขึ้นเนี่ย
                  เคลียร์ NO MERCY มาเกือบ 10 ครั้งแล้ว
                  ยังไม่สามารถปลดล็อค MERCY KILLER ได้
                  มันอะไรกันหนอ

Comment

ตอนเล่นอยู่ สตีมมันdisconnect หรือเปล่า สักพักมันก็ต่อให้เอง แต่ค่าแอคต่างๆที่เก็บมาระหว่างเกมก็หายหมด
                    ผมเป็นประจำ เหมือนเล่นฟรีเลย-*-

Comment

แล้วมันคืออะไรอ่ะ

Comment

Originally posted by Admiralce View Post
                        ขอถามบ้าง

ปลดอACHIEVEMENT นี่จำเป็นต้องเล่น ออนไลน์ใช่ไหมครับ
                        ไม่แน่ใจครับ...ลองเล่นเกมแบบออฟไลน์ดูสิครับ ว่ามีเมนูหัวข้อชื่อ ACHIEVEMENTS มั๊ย
                        ถ้ามีก็แสดงว่าไม่จำเป็นต้องเล่นออนไลน์ถึงจะทำสำเร็จได้
                        แต่ผมก็เดาต่อว่าถึงจะปลดล๊อคACHIEVEMENTS ในออฟไลน์ได้
                        ก็ไม่ได้หมายถึงว่าจะปลดล๊อค ACHIEVEMENTS ในออนไลน์ได้ด้วยน่ะครับ

Originally posted by arito View Post
                        แล้วมันคืออะไรอ่ะ
                        หมายถึงปลดล็อค ACHIEVEMENT ใช่หรือไม่ครับ
                        อืม...ไม่รู้จะอธิบายไงดี...คงทำนองคล้ายๆกับ การแก้ QUESTในเกม RPG มั๊งครับ
                        Last edited by sompolli; 8 Jan 2009, 15:33:36.

Comment

มาถามเอง ตอบเอง
                          ถ้าจะผ่าน/ปลดล๊อค ACHIEVEMENT ข้อ MERCY KILLER
                          จะต้องเล่นเป็น LEADER(ผู้สร้างห้อง/LOBBY...หรือเปล่าหว่า)
                          และเรารอดตายจนขึ้นเฮลิคอปเตอร์ได้
                          แม้ว่าเพื่อนร่วมทีมจะตาย(ตอนผมเล่น เพื่อนร่วมทีมตาย 1 คน) เราก็จะปลดล็อคสำเร็จได้อยู่ดี
                          ที่มารู้นี่ เพราะตอนเล่นผ่านสตีม เผอิญระบบสตีมมันสร้างห้อง/LOBBYให้เรา แล้วให้เราเป็น LEADER
                          (ได้เข้าห้องนั้น เป็นคนแรกมั๊ง มันเลยให้เราเป็น LEADDER)
                          พอเล่นๆไปจนขึ้นเฮลิคอปเตอร์ เห็นเพื่อนร่วมทีมตาย 1 คน นึกจะปลดล๊อคไม่ได้อีกตามเคย
                          แต่ปรากฏว่า ปลดล็อคได้...
                          เฮ้อ..กว่าจะปลดล๊อคได้ ต้องพึ่งดวงนี่เอง...อุตส่าห์เล่นผ่านขึ้นเฮลิคอปเตอร์ เพื่อนร่วมทีมรอดตาย
                          ทุกคน เป็น 10 ครั้งแล้ว ก็ยังปลดล๊อคไม่ได้
                          กรรมจริงๆ
                          อิๆ...

Comment

ทำมัย ผมปลด แล้ว ออกเกมส์ เข้าไหม่ ก้อหาย หมดอ่ะครับ

Comment

Working...
                            X