Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวนกระแสสักหน่อย วันนี้ผมเอา CZ ไปเครม DO มาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวนกระแสสักหน่อย วันนี้ผมเอา CZ ไปเครม DO มาครับ

เมื่อตอนบ่ายโมงผมไปศูนย์ com7 ในพันทิพเลยครับ

ผมบอกcpuมันไม่เสียแต่ขอเปลี่ยนตัวใหม่ ด้วยเหตุผลที่ว่ามันกินไฟเยอะบอร์ดจ่ายไฟไม่ไหว

พนักงานทำหน้า งง กันหมด พูดถึงรหัส cz กับ do ก็ไม่รู้อีก

แต่พอเห็น แคช 2mb ก็ถามผมว่าคิดดีแล้วหรอ ล้อตใหม่ แคชน้อยกว่านะเนี้ย เล่นเกมส์แคชเยอะดีนะ

ผมก็อืมม ผมคิดดีแล้วครับ(ในใจก็คิดประมาณว่าสงสัยคงจะโดนนินทาว่าโง่แน่ๆเลย แต่ไม่เป็นไร มีจุดยืนอยู่แล้ว ขอลองสักหน่อย)

รอสักพักก็ออกของตัวใหม่ให้ผมเลย บริการถือว่าเยี่ยมเลยละครับ

ปล.ผมคิดว่าตัว cz ของผมมีปัญหานั้นละครับ เพราะเพิ่มไฟแล้วดับตลอด
    ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ psu ก็เปลี่ยนละ ต่อมาก็คิดว่า mobo ก็ยกไป saveway ให้ทางนั้นดูแล้ว ก็ไม่มีปัญหา
    ผมเลยอยากลองเปลี่ยน cpu ดู จะหาตัว cz ก็ยากเหลือเกิน จะเอาไปให้พี่วิกรดูให้ก็ไกลเกินไป
    แถมยังเป็นการรบกวนอีกไม่ได้รู้จักอะไรกันมาก่อนเลย ผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนเอารุ่นใหม่ก็ได้

ลากแบบมือใหม่อย่างผม 6000+cz ได้มากสุดแบบเทสผ่านหมดนะครับ

345x10@3450 ไฟ 1.45 บัสแรมประมาณ 566(อันนี้ลืม)

คนขาย พนักงาน ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ CZ หรือ DO ราคาขายตอนนี้ เลยเท่ากันทั้ง 2 ตัวงัยครับ

Comment

ขอชม CPU-Z ทุกหน้าพร้อม รัน Orthos Priority 9 ซัก 1 ชั่วโมงหน่อยคับ

Comment

ความแรง ต้องมาพร้อมกับความนิ่ง ถึงจะเมพขิงๆ

Comment

Originally posted by boyro View Post
          คนขาย พนักงาน ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ CZ หรือ DO ราคาขายตอนนี้ เลยเท่ากันทั้ง 2 ตัวงัยครับ
          นั้นสิครับ

Originally posted by DDP View Post
          ขอชม CPU-Z ทุกหน้าพร้อม รัน Orthos Priority 9 ซัก 1 ชั่วโมงหน่อยคับ
          ตัวเก่าหรือตัวใหม่อะครัย

Originally posted by rial_kung View Post
          ความแรง ต้องมาพร้อมกับความนิ่ง ถึงจะเมพขิงๆ
          อยากแรงอย่างเดียวเลยครับ อิอิ

Comment

น่าจะลองแลกกับคนในบอร์ดก่อนนะครับ CZ เห็นหากันหลายคน

Comment

Originally posted by ห้าวซัง View Post
              น่าจะลองแลกกับคนในบอร์ดก่อนนะครับ CZ เห็นหากันหลายคน
              กัวมีปันหาอะครับ เพราะผมไม่แน่ใจด้วยว่าเพิ่มไฟไม่ได้เพราะอะไร

ตอนแรกว่าจะขายซื้อตัวใหม่ แต่ไม่อยากขายของไม่ดีให้คนในบอร์ด

เลยเอาไปเครมก่อนดีกว่า ถึงเป็นตัว DO ก็ขายได้สบายใจกว่า

ผมคิดอยู่ถ้าลากได้ไม่มากก็จะขายซื้อตัว cz อีกทีอะครับ

Comment

6000+ ผมก็ เพิ่มไฟ 1.500 ในใบออสไม่ได้ ดับไม่บูทเลยด้วยซ้ำครับ
                ต้องข้ามไฟค่านี้ไปเลยแบบว่าไม่ถูกกันอย่างแรง
                สปีดเดิมๆ ไฟ 1.500 ยังไม่ยอมบูทเลย ไม่ถูกกันอย่างแรงค่า 1.5000

Comment

*0*

Comment

ผมบูตไฟ 1.62 ยังขึ้นเลย
                    จกขท ไปตั้ง 3.45 ก็พอแล้ว ไปมากกว่านั้น CPU มันไปไม่ไหวหรอก

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      6000+ ผมก็ เพิ่มไฟ 1.500 ในใบออสไม่ได้ ดับไม่บูทเลยด้วยซ้ำครับ
                      ต้องข้ามไฟค่านี้ไปเลยแบบว่าไม่ถูกกันอย่างแรง
                      สปีดเดิมๆ ไฟ 1.500 ยังไม่ยอมบูทเลย ไม่ถูกกันอย่างแรงค่า 1.5000
                      ของผมไม่ถูกกับไฟแรงเลยอะครับ วันดีคืนดี 1.45 ก็ดับซะเฉยๆ

Originally posted by olecom View Post
                      *0*
                      -___-"

Originally posted by visionnet View Post
                      ผมบูตไฟ 1.62 ยังขึ้นเลย
                      จกขท ไปตั้ง 3.45 ก็พอแล้ว ไปมากกว่านั้น CPU มันไปไม่ไหวหรอก
                      เพราะเหตุนี้เองละครับผมถึงอยากเปลี่ยนดู เพราะเห็นทั่นๆอัดไฟเพิ่มกันได้

ได้ 3.45 แต่ยังไม่ได้ลองเพิ่มไฟ ยังไงผมก็ทำใจไม่ได้อะครับ

Comment

cpu นี้จะแต๊ปที่กี่องษาอะครับ ตอนนี้ full ไป 85 ละครับ ไฟ 1.55

ใช้ 8700LED อยู่ ช่วยแนะนำตัวเย็นกว่านี้หน่อยสิครับ

Comment

Com7 พันธ์ทิพย์ แจ่มครับ เอา CZ ไปเคลมเมื่อก่อนปีใหม่

บอกเค้าว่า เอาบอร์ด เอาการ์ดจอ เอาแรม มาเทสที่ TK (อาการคือเปิดไม่ติด)

แล้วแต่ไม่ได้ถือ CPU มา เพราะคิดว่าเพิ่งเปลี่ยน

ไม่น่าจะเป็นที่ CPU เค้าก็เอา CPU ผมไปเทส (เฉพาะ CPU นะ)

เปิดติดซะงั้น เล่นเอาเรางงไปเลย พี่(คนอ้วนๆหน่อย)เค้าก็บอกว่าน้องจะลองเปลี่ยนตัวใหม่ไปไหน

คือประมาณว่าเค้านึกถึงความพึงพอใจของลูกค้าอ่ะเค้าบอกว่า ถ้าลูกค้ารู้สึกไม่ดีก่ะสินค้าหรือประมาณว่า

ลองเช็คหมดแล้วตัวอื่นไม่เป็น(เค้ายังพูดเลยว่า TK เช็คไม่น่าจะพลาด) เค้าก็ยินดีจะเปลี่ยนให้แม้ของเค้าเช็ค

แล้วว่าไม่เสีย แต่ท่านอื่นอย่าเอาตามอย่างเลยเห็นใจบริษัทเค้าเหมือนกัน

ผมก็ถามว่ามันจะได้ CZ เหมือนเดิมไหมพี่เค้าก็บอกไม่รู้เด๋วดูก่อน พนักงานรับเรื่องหายไป 5 นาที

ไปตัดของหน้าร้านมาเลย CZ ด้วย

ให้ 7 ดาวเลยครับ

แต่ DFI 790FX-M2RS ผมเป็นไรไม่รู้ บัสมันจะตันแถวๆ 300-305 เกินนี้ไม่ไหว ทดแรมก็แล้ว

งงจริงๆ

ถามหน่อยเฮอะ ที่ลากๆกันบัส 300+ เนี่ยไฟ CPU ไฟ NB ไฟ HTT เท่าไหร่กันมั่ง
                          Last edited by Sareshiku; 5 Jan 2009, 19:04:24.

Comment

ลากกันโหดๆจัง ^^"

Comment

ผมชอบพี่ติ๊กชี่โร่อะที่อยู่คอม7 อิอิ บริการใช้ได้

Comment

Working...
                              X