Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม > ใครเคยเอาโน้ตบุ้คไปเคลมที่Dcomบ้างครับ!?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม > ใครเคยเอาโน้ตบุ้คไปเคลมที่Dcomบ้างครับ!?

คือโน้ตบุ้คผมอายุมันก็เกือบครบกำหนดหมดประกันแล้วอะครับ 02.2009 แล้วปัญหามันก็เริ่มมาทันใด

คือไดร์ฟซีดีเปิดไม่ได้ ในเครื่องก็มองไม่เห็นไดร์ฟ / ฮาร์ดดิสเริ่มต้องสงสัยว่ามี bad sector

บางครั้งเครื่องก็เปิดไม่ติด ไฟขึ้นแต่หน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลย / บางครั้งใช้ๆงานอยู่ ภาพก็เละค้างไปเลย

ต้องปิดเปิดใหม่(กดปุ่มpowerถึงจะปิดได้) บานพับแตกด้วย(มันแตกเองจากการเปิด-ปิด)

เลยอยากถามว่า อาการแบบนี้สามารถนำไปเคลมหรือซ่อมได้มั้ยครับ เพราะมันยังอยู่ในช่วงประกัน

แล้วถ้าไปที่ศูนย์ใหญ่(บางนา)เนี่ย ใช้เวลานานมั้ยครับ หรือมีศูนย์ที่ไหนแนะนำบ้าง

ยังไงรบกวนด้วยนะครับผม ขอบคุณมากครับ

บานพับแตกด้วย(มันแตกเองจากการเปิด-ปิด)<<<<< เป็นทุกเครื่องคับขึ้นอยู่กับว่าจะช้าหรือเร็ว ซ่อมโดยการบล็อกกิ้งราคาซ่อมประมาณ 500 กรณีนี้เคลมไม่ได้คับถ้าส่งศูนย์อาจเสียตัง1000+

ไดร์ฟซีดีเปิดไม่ได้ ในเครื่องก็มองไม่เห็นไดร์ฟ<<<<< ไดร์ฟซีดีของโน๊ตบุ๊คส่วนใหญ่นะคับถ้าไม่ใช่ของยี่ห้อจิงๆ
    ไดร์ฟซีดีจะคุณภาพไม่เท่าไหร่เลยอันนี้ราคา2000กว่าๆ ถ้าจะเปลี่ยนนะ ส่วนในเครื่องมองไม่เหนไดร์ฟนี่อาจยกไปให้เค้าดูให้ได้คับเพราะอาจเปนที่ซอฟแวร์

บางครั้งใช้ๆงานอยู่ ภาพก็เละค้างไปเลยต้องปิดเปิดใหม่(กดปุ่มpowerถึงจะปิดได้) <<<<< ท่านอาจจะต้องรอซักครู่นะเพราะเครื่องผมก้อเป็นแต่ไม่บ่อย พอค้างแร้วรอซักพักก้อจะเล่นได้ต่อ

ฮาร์ดดิสเริ่มต้องสงสัยว่ามี bad sectorบางครั้งเครื่องก็เปิดไม่ติด ไฟขึ้นแต่หน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลย<<<< อันนี้ไม่แน่ใจในกรณีของฮาร์ดดิสเพราะของที่มีอายุการใช้งานมันก้อต้องเสื่อมอ่ะคับไม่แน่ใจคับลองสอบถามศูนย์บริการดูส่วนในเรื่องการเปิดเครื่องไม่ติดนั้นศูนย์อย่างเดียวนะคับถ้ายังอยู่ในประกัน

ผมก้อตอบได้แค่นี้แระคับเพราะบางข้อผมก้อเป็นเหมือนท่าน แต่ขอให้ระวังเรื่องการซ่อมด้วยนะคับว่าควรจะส่งศูนย์หรือร้านที่ซื้อมาอย่างเดียวอย่าไปให้ช่างที่ไหนซ่อมนะคับเพราะจะหมดประกันได้ ในกรณีของการซ่อมบานพับจอนั้นอาจจะต้องส่งศูนย์เพื่อเปลี่ยนอะไหล่นะคับถ้าจะรักษาอายุประกัน ถ้าจะทำบล็อกกิ้งหมดประกันทันทีนะคับ[เพราะต้องถอดในส่วนหน้ากากที่ครอบหน้าจอออก] ผิดพลาดยังไงขออภัยไว้ด้วยเน้อ

Comment

มีประกันก็ไปเครมที่ศูนย์ใหญ่เลยครับ มีอะไรจะได้คุยกันทีเดียวจบ

Comment

ขอบคุณมากครับผม จะได้ลองไปที่ศูนย์ใหญ่ดู

แม้มันจะไกลแต่ก็หวังว่าจะคุ้มค่าอะครับผม

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ขอให้โชคดี กระเป๋าไม่แบน แฟนยังอยู่ครบครับ

Comment

Originally posted by slate View Post
            ขอให้โชคดี กระเป๋าไม่แบน แฟนยังอยู่ครบครับ
            พูดงี้ รักตายเลย ขอบคุณครับ ^ ^

Comment

ยี่ห้ออะไรครับ
              ถ้าasusเข้าศูนย์asusโดยตรงจะเร็วกว่า

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
                ยี่ห้ออะไรครับ
                ถ้าasusเข้าศูนย์asusโดยตรงจะเร็วกว่า
                อ่าจริงหรอครับ ผมใช้ ASUS ด้วยอะครับ

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับว่า ASUS มีศูนย์ที่ไหนบ้าง

เพราะผมเองยังไม่เคยเจอสักที่เลย ยังไงรบกวนด้วยนะครับ

Comment

เอ๋ๆ เค้าเรียกว่าอะไรน๊า อาคารฟอร์จูนรึป่าวว๊าไม่แน่ใจ ศูนย์อยู่ตรงนั้นอ่ะคับเพราะผมก้อใช้Asus แต่ถ้าจะเคลมตามรายการที่ว่านี่เคลมได้ไม่หมดรับรองเลยคับงานนี้มีเสียตังกระเป๋าแบนแน่ๆเพราะอะไหล่แพงเหลือเกิน

Comment

สงสัยจะกระเป๋าแบบต้อนรับปีใหม่ T^T

ยังไงต้องขอบคุณทุกท่านมากนะครับผม

Comment

Working...
                    X