Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA HybridPower คืออะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NVIDIA HybridPower คืออะไร

NVIDIA HybridPower

HybridPower™ unleashes graphics performance when needed and switches to quiet, low-power quiet operation for everyday computing. Plug any NVIDIA Hybrid SLI-enabled GPU into any NVIDIA Hybrid SLI-enabled motherboard for the ultimate control. Dial up performance for demanding 3D games and applications; reduce noise and power consumption for everyday computing tasks like browsing the Web, word processing, or watching HD videos.

Credit : Nvidia.com

HybridPower เป็นเทคโนโลยีการประหยัดพลังงาน โดยถ้ามีการใช้กราฟฟิคน้อย ระบบก็จะทำการปรับเป็นโหมดประหยัดพลังงาน โดยเทคโนโลยีนี้สามารถใช้งานร่วมกับการ์ดจอของ Nvidia และ Motherboard ของ Nvidia เพื่อความเป็นที่สุดในการควบคุมการทำงาน ทั้งนี้ประสิทธิภาพในการแสดงผลนั้นขึ้นอยู่กับ 3D Games และ Applications ต่างๆ ลดการใช้พลังงานอย่างมากสำหรับการใช้งานคอมพิวเตอร์ทั่วๆไป ได้แก่ การใช้ Internet เข้า Website , งานเอกสารต่างๆ หรือการ รับชมวิดิโอแบบ HD เป็นต้น ครับ

^^
    Last edited by Kraiwit; 5 Jan 2009, 18:44:41.

ขอบคุณครับ

Comment

เหมือนกับทางATiหน่ะเหรอครับ

ของATiเค้าเรียกว่าอะไรนะครับ

Comment

กรุณา อย่าเปิดประเด็น

Comment

Originally posted by pongchay View Post
          เหมือนกับทางATiหน่ะเหรอครับ

ของATiเค้าเรียกว่าอะไรนะครับ
          ไอ้นี่มั้ง

http://en.wikipedia.org/wiki/ATI_Hybrid_Graphics

Comment

เดี๋ยวยาวแน่..อุอุ

Comment

เอ... ทำไมผม gtx 260 เวลาเข้าเวป มัน ลด core เหลือ 300 แลวก็ลด mem shader ด้วยนะครับ
              เวลาเล่นเกม มันก็ไปเป็น mod 3D ให้เอง เพิ่ม core กลับมา

เฉพาะบางเวปนะครับ ทำให้ลดอุณหภูมิได้มากทีเดียว
              ที่เคยอ่านผ่านๆ เห็นมี 9600gt matrix evga 9800GTX+ non-ref ไม่แน่ใจนะครับ

แบบนี้เรียก hybrid ไหม ไม่ได้ใช้บอร์ดเขียว

Comment

จะ Nvidia หรือ ATI ก็เหมือนกันครับ

เล็งเห็นถึงการประหยัดพลังงานเมื่อไม่จำเป็น

ประหยัดไป ประหยัดเงินครับ

ใช้งานดีขึ้นและค่าไฟถูกลง ครับ

สันติ กันนะครับ

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                  เอ... ทำไมผม gtx 260 เวลาเข้าเวป มัน ลด core เหลือ 300 แลวก็ลด mem shader ด้วยนะครับ
                  เวลาเล่นเกม มันก็ไปเป็น mod 3D ให้เอง เพิ่ม core กลับมา

เฉพาะบางเวปนะครับ ทำให้ลดอุณหภูมิได้มากทีเดียว
                  ที่เคยอ่านผ่านๆ เห็นมี 9600gt matrix evga 9800GTX+ non-ref ไม่แน่ใจนะครับ

แบบนี้เรียก hybrid ไหม ไม่ได้ใช้บอร์ดเขียว
                  ใช่ครับ ใน Graphic Card & Motherboard ของ Nvidia
                  ในสมัยนี้ส่วนใหญ่จะมีเทคโนโลยีนี้หมดครับ
                  ดูที่ข้างกล่องครับเวลาซื้อ มีแน่นอน ครับ
                  ไม่จำเป็นต้องใช้กับ บอร์ดของNvidia ก็ได้ครับ
                  อยู่ที่ตัวอุปกรณ์ ครับ

Comment

เอ... ตอนใช้ Galaxy 9800GTX+ มันมี สติ๊กเกอร์บอก ไฮบริดนะ แต่ใช้จริงๆไม่มี

เห็นว่า evga non-ref มันลด core ได้ แต่ไม่แน่ใจ

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                      เอ... ตอนใช้ Galaxy 9800GTX+ มันมี สติ๊กเกอร์บอก ไฮบริดนะ แต่ใช้จริงๆไม่มี

เห็นว่า evga non-ref มันลด core ได้ แต่ไม่แน่ใจ

อันนี้ไม่แน่ใจครับว่ามันอยู่ Driver หรือว่า โปรแกรมที่ทางบริษัทมันให้มา ครับ

Comment

ATI = Powerplay ครับ

http://ati.amd.com/products/powerplay/index.html

Comment

ดีมากมายๆ

Comment

Hybrid Power Support เฉพาะ Vista หรือเปล่าครับ ใช้บน XP ได้มั้ยครับ

Comment

ตกลงเจ้า EVGA 9800GTX+ 512MB Non.Ref มันมี Hybrid ใช่ไหมคับ แล้วถ้าใส่กับพวก P45 มันจะมีผลไหม ...

Comment

Working...
                              X