Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ทุกเพศทุกวัย) สอบถามเรื่องแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ทุกเพศทุกวัย) สอบถามเรื่องแรม

เพื่อนๆท่านใดเคยใช้แรมเกิน 3 GB แล้วบ้างครับ พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็นกันครับ
    สำหรับผม โปรแกรมใหม่ๆ กินแรมมหาศาลจริงๆครับ

โปรแกรมไรหว่า

Comment

SolidWorks รึเปล่าหน่ะ

โปรแกรมแนวนี้มันก็งี้แหละครับ ขั้นต่ำ 8 กิ๊ก ถึงจะสบาย

Comment

สุดยอดเลยครับ ไม่เคยเห็นเลย

Comment

ผมเคยเห็นครับ
          ตอนลงเกมส์ GTA IV บนวิสต้าเเทนที่มันจะใช้ฮาร์ดดิสเเต่กลับใช้เเรมไม่รู้มันเอาไปทำอะไร
          ตั่ง 3.82 GB

Comment

หาาาา ขั้นต่ำ8กิ้กถึงสบาย ม่องดีกว่าเอิ้กๆ

Comment

ECC ซะด้วยนะ เอาให้ม่องกันไปข้าง

Hardware Recommended
              Attached Files

Comment

4 GB น้องไปแล้ว เดี๋ยวๆ ต้องหามายัดคืน

Comment

Originally posted by sacitarios View Post
                  ECC ซะด้วยนะ เอาให้ม่องกันไปข้าง

Hardware Recommended
                  สุดยอดมาก ความต้องการของระบบ ตายกันพอดี

Comment

หนักเข้าทุกวันแล้วครับ ฮ่าๆ

Comment

กำงานอะไรนั่นกินแรม 8 จิ๊ก ไม่ช่ายละม้าง หุหุ
                      ตรงช่อง PF Usage นั้นไม่ได้บอกว่าใช้แรมไปเท่าไรนะครับ บอกว่าใช้เพจไฟล์ไปเท่าไรตะหาก
                      เพจไฟล์ เป็นแรมเสมือนครับ ยืมพื้นที่ฮาร์ดดิสมาใช้ทำเป็นแรม

ตรงช่อง Physical Memory อ่ะ ถึงบอกความจุแรม ที่ท่านเอามาโชว์นี่ แรมระบบ 4 จิ๊ก ใช้เหลือ 452 เมก
                      ยังไม่พอ ยังใช้เพขไฟล์อีก 4.3 จิ๊ก ผมว่ามันโหดไป แปลกๆ อิอิ

Comment

ตามนี้ครับ หน่วยความจำเสมือน

http://mamboeasy.psu.ac.th/~nontapon...nt/view/37/38/

มันเป็นความฉลาดของ OS ที่ไม่เข้าท่่าครับ แต่มันก็ทำให้เราต้องดูแลเครื่องมากขึ้นนะครับ โดยเฉพาะ HDD

ถ้างานใหญ่ ๆ กินแรมเยอะ ก็ซื้อ HDD ลูกใหญ่ ๆ ทน ๆ อึดมาใช้ครับ

ข้อความบางส่วน
                        ในกรณีของ Windows เข้าใจว่าใช้ศัพท์ว่า Paging File ซึ่งในความเป็นจริง โดยเริ่มต้นระบบปฏิบัติการจะมีการสร้างไฟล์ Pagefile.sys ซ่อนไว้ในดิสก์ ใน Partition ที่มีระบบปฏิบ้ติการอยู่ ซึ่ง Windows ได้กำหนดให้มีขนาดเป็น 1.5 เท่าของ RAM แน่นอนว่าค่านี้อาจไม่ใช่ค่าที่ดีที่สุดสำหรับบางระบบ Windows จึงอนุญาตให้ผู้ใช้สามารถกำหนดขนาดได้เอง ทั้งค่าน้อยสุด และค่ามากสุด
                        ผมก็สงสัยว่าทำเล่นเกมส์แล้วเด้งออกมา สงสัย HDD มีนลูกเล็กเกิน 555+ ที่แท้เป็นแบบนี้นี่เอง

Comment

เหอะๆ รันโปรเจ็คครับ 4 คืน 3 วัน มิเตอร์หมุนติ้วๆเลย ฮ่าๆ

Comment

Working...
                          X