Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาด่วนมากครับ เพื่อนซื้อเครื่องเดลจากญี่ปุ่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาด่วนมากครับ เพื่อนซื้อเครื่องเดลจากญี่ปุ่นครับ

สวัสดีครับ เพื่อนซื้อเครื่องเดลจากญี่ปุ่นครับ เป็นแบบเดสทอป ที่ไฟต่อที่เคส เขียน 115

ไม่มีหม้อแปลงแถมมา ไม่ทราบว่าแบบนี้ต่อไฟที่ไทยไม่ได้ใช่มัยครับ

แล้วจะทำอย่างไรให้ต่อได้ ต้องซื้อหม้อแปลงมาใส่หรือไม่ยังไร

ขอบคุณมากครับ

mondc2523@hotmail.com

ดูที่หลังตัวเพาเวอร์ มันมีสวิตท์โยกสลับให้เป็นไฟ 230v.ไหมครับ หรือไม่ก็ดูว่ามีเลข 115/230v. เขียนกำกับไว้หรือเปล่า ถ้ามีเดี๋ยวมันจะสลับ auto ไฟให้เอง แต่ถ้าไม่มีคงต้องซื้อ psu/230v. ตัวใหม่มาเปลี่ยนครับ
    Last edited by slate; 5 Jan 2009, 23:33:46.

Comment

- ที่ข้างหลังมัน มี115 ครับ ตัวเดว เดวผมไปดูหลังเครื่องเขาอีกทีครับ แต่มันไม่มี 230 คาดว่ามันจะสลับสวิตช์ในตัวมันครับยัง งงๆ กะมันอยู่ไม่กล้าเสียบกลัวเจ้ง...

แต่เดวจะดูอีกที่ครับเพราะเครื่องนี้ไม่รู้เขาไปซื้อมาไงจากญี่ปุ่นลงเรือมาเลยทีเดียวเห่อๆๆ กำแท้ๆๆ...

ขอบคุณมากนะครับบบ

Comment

ผมเคยเห็นหม้อแปลงนะ แบบใช้ได้ทั้ง 110-220 เจ้านายแกก็ซื้อมาจากญี่ปุ่นเหมือนกัน ที่นี่น่าจะมีขายนะคับ

Comment

Originally posted by fergomon View Post
          - ที่ข้างหลังมัน มี115 ครับ ตัวเดว เดวผมไปดูหลังเครื่องเขาอีกทีครับ แต่มันไม่มี 230 คาดว่ามันจะสลับสวิตช์ในตัวมันครับยัง งงๆ กะมันอยู่ไม่กล้าเสียบกลัวเจ้ง...

แต่เดวจะดูอีกที่ครับเพราะเครื่องนี้ไม่รู้เขาไปซื้อมาไงจากญี่ปุ่นลงเรือมาเลยทีเดียวเห่อๆๆ กำแท้ๆๆ...

ขอบคุณมากนะครับบบ
          ถ้าไม่มีเลข 230 อย่าเสียบนะครับ ระเบิดลงแน่

Comment

เปลี่ยนซัพพลาย เป็นทางออกสุดท้าย ถูกกว่า ซื้อหม้อแปลง 220V to 110V เชื่อผม

Comment

Working...
            X