Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ 9800GT matrix อีกนิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ 9800GT matrix อีกนิด

คือ ถ้าเวลาพัดลมมะได้วิ่ง มันจะอยู่ประมาณ 62-63 องศา แบบว่าผมเซตออโต้ไว้อะมันจะวิ่งก็ต่อเมื่อรันโปรแกรมที่ใช้ 3D แต่อยากจะถามว่า 62-63 องศานี้ปกติไหม หรือผมควรให้พัดลมมันวิ่งตลอดดี
    จากที่ลองเซ็ตให้วิ่ง 40% อุณหภูมิลดลงมาเหลือ 50 องศา

ควรให้พัดลมมันวิ่งตลอด น่าจะดีกว่า 60 ก็อุ่นๆนะ

Comment

ชิว ๆ

Comment

ตัว Ref.4850 ผมเคยเซ้ทไป 60% นะก็อยู่ประมาณ 48 -49

Comment

อยากได้รุ่นนี้เหมือนกันครับ ถามหน่อยครับว่า โหมด2D ที่มันประหยัดพลังงานลง 30% ใช้บน XP และ Vista ทั้งคู่ได้รึเปล่าครับ

Comment

ผมก็ไม่รุเหมือนกันอะคับ แต่ผมใช้ xp อะ แต่ผมว่าถ้าจาซื้อแบบผมไป 8800GT ดีก่าถูกก่าเยอะเลย แทบไม่ต่างกัน
            -*-

Comment

แล้วพวกเทคโนโลยี Super Hybrid Engine ที่มันสามารถปรับเปลี่ยนโหมดได้ ละก็ที่มันบอกว่า ถ้าเราใช้งาน2D จะลดการใช้พลังงานลง30% นี่เป็นยังไงบ้างครับ ดีมั้ยครับ

แต่ที่ผมชอบอีกอย่างก็สีทันสวยดี 555+ ดำเข้มโดนใจ ถ้าท่านไม่ชอบเอามาแลกกับผมก็ได้นะครับ หุหุ รุ่นเดียวกับท่านแต่เป็นของ EVGA+Sink Musashi

Comment

Working...
              X