Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับการ ลง Window ทับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับการ ลง Window ทับ

คือ ผมได้ซื้อ Hardware ใหม่ Cpu /mb / Ram / Vga แล้ว เอามาใส่ กะ Hdd ตัวเก่าที่ใช้อยู่ทุกวัน.. มันบูทเข้า Window ไม่ได้ ขึ้นบลู สกรีน

ก็เลยตัดสินใจลง OS ใหม่ แต่ไม่อยาก Format ( ข้อมูล เต็มลูก ) ก็เลย ลงทับไปเลย

ทุกอย่างใช้ได้ปกติ แต่ปัญหาที่ เจอ คือ ผมจะเปิด Program บางอันจาก ข้อมูล เก่าไม่ได้ เช่น Window Live ก็เลยจะลง Window Live ใหม่ แต่ มันไม่มีให้ Uninstall อ่ะครับ มีวิธีไหนที่จะลบ มันได้มั่งอ่ะ ( มันดูแล้วรกเครื่องอ่ะ )

อ้อ แล้วก็ Driver Nvidia ด้วยอ่ะ เครื่องใหม่ใช้ ATi แต่ Uninstall Nvidia ไม่ได้ T^T

format อย่างเดียวคับ

Comment

คิดว่าน่าจะลงโดยการ รีแพ ใช่มะอะ ถ้าทำแบบนั้นละก็โปรแกรมเก่าๆบางโปรแกรมก็จะใช้ไม่ได้คับก็ต้องลงโปรแกรมเหล่านั้นใหม่
      ถ้ายังไงก็ไรท์ข้อมูลไดรฟ์ c เกบไว้ให้หมดแล้วเสียเวลาฟอแมตแล้วค่อยลงใหม่ดีกว่าคับ

Comment

ครับผม ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ใช้ได้ละอ่ะ- -" แต่ยังมีไฟล์ Window เก่าๆ เหลืออยู่ เลยปล่อยมันไว้งั้น

Comment

กำเปลืองที่ ลบก็ลบไม่ได้ อิอิ
          ทีหลังแบ่งพาติชั่นไว้เวลาฟอแมตจะได้หายแค่ไดรฟ์เดียว

Comment

แบ่งแล้วล่ะครับแต่ พอดี ข้อมูลผมมัน เต็ม ทุก Part เลย - -" Demo เพลง นี่เต็มเครื่องเลย ไฟล์ใหญ่ด้วย ( ยังไม่ได้แปลง )
            หนัง อีก T^T

ไว้รอถอยลูกใหม่ แล้วค่อยย้าย สินะ T^T

Comment

เคยเปลี่ยนบอร์ดใหม่ คนละชิป rapair ไม่จบค้างนาทีที่เหลือประมาณ 34 นาที ไม่ไปไหนมาไหน สุดท้ายต้องลงโปรแกรมเลย อิอิ

Comment

Working...
              X