Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับWindow7 หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับWindow7 หน่อย

คืออยากทราบว่า บน window7อ่ะ มานจามีตัวที่เหมือน Rocket Dock Barอ่ะ
    ที่เหมือนกะของ Mac
    แต่ของเราลงแล้วมานมะมี
    อยากรุว่า มานอยู่ไหน หรือ ต้องโหลด หรือ ทำไงให้มานมีอ่ะ
    ช่วยด้วยจ้า

ขอบคุณจ้า

ดันๆ รอผู้รู้

Comment

Originally posted by phimarn View Post
      ดันๆ รอผู้รู้
      เห็นหลายกระทู้ ละ

มันเป็นโปรแกรม ที่ต้องลงเอาเอง มี หลายโปรแกรม หลายชื่อมาก

search คำว่า Dock คงเจอหลายโปรแกรมอยุ่นะคับ

Comment

อ่า มานเป็นของwin7 เยยไหมจ้ะ

Comment

มันเป็นโปรแกรม xp ก็ ใช้ได้

Object doc , Runher doc , aqua dock

google ซิโยม ต้องให้ คนอื่นจูง ทุกฝีก้าว หรือไง

Comment

ก้อเข้าจายจ้าว่ามานมี แต่อยากรุแค่ว่า ของ win7 โดยตรงเยยอ่ะมานมีไหม
            เหงเขาว่ามานมีมาเยย เยยอยากรุอ่ะจ้า
            ขอบคุณในคำตอบจ้า
            (ก้อแค่นึกว่ามานจามีแบบ build in มาหาว่าต้องจูงเปงนกเพนกวินเยยนิ )

Comment

win7 ของผมลงไม่มีนะคับ แต่ผมโหลดมาลงเอง ตัวนี้น่ะคับ RocketDock หน้าตาแบบนี้คับของผม ตรง icon เลือกเองได้คับ

Comment

Originally posted by cintear View Post
                ก้อเข้าจายจ้าว่ามานมี แต่อยากรุแค่ว่า ของ win7 โดยตรงเยยอ่ะมานมีไหม
                เหงเขาว่ามานมีมาเยย เยยอยากรุอ่ะจ้า
                ขอบคุณในคำตอบจ้า
                (ก้อแค่นึกว่ามานจามีแบบ build in มาหาว่าต้องจูงเปงนกเพนกวินเยยนิ )
                กรรม???????....ภาษาไทยวิบัตหมด.......

Comment

RocketDock ลองดูใน

http://www.chipthailand.com/dl/indexoct51.html

Comment

ขอบคุณในคำตอบ ขออภัยในภาษา อันตัวเราเจตนาเพียงแค่ว่า อยากให้ภาษาที่พิมพ์มาได้อารมณ์

Comment

หลังจากไปหามานาน ได้เจอตัวนี้มาใช้ น่ารักดี เลยเอามาฝาก

Download ได้เลยจ้า
                      http://www.uploadd.com/download.aspx...KW8MEL883I2UAW
                      Last edited by cintear; 8 Jan 2009, 11:33:41.

Comment

แจ่มครับ เดี๋ยวจะลองหามาใช้ดูบ้าง

win 7 นะ เหอๆ

Comment

Working...
                        X