Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมปลอมเราจะสังเกตได้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมปลอมเราจะสังเกตได้ยังไงครับ

ผมเคยใช้แรมkington 512/400 ประกันของ advice ใช้เล่นเกมส์ไปได้สักพักขึ้นจอฟ้าครับ ก็คิดว่ามันเสีย เลยเอาไปขายที่ร้าน เขาบอกว่ามันเป็นแรมปลอม เขาบอกว่าวิธีสังเกตคือ ดูที่ลายวงจรว่ามันเป็นลายเส้นที่ทองเงา ๆ ก็ของจริง อยากถามผู้รู้ว่าเราจะดูยังไงครับ แต่ตัวที่ผมใช้มันไม่มีลายวงจรที่สีทองและก็ไม่เงาด้วย มันเป็นของปลอมเปล่าครับ

ถ้าประกันของ advice ก็เอาไปเครมที่ advice เลยเพราะเจ้านี้ส่วนมากจะนำของเข้ามาเองปลอมไม่ปลอม
    ถ้าใช้แล้วมีปัญหาก็เอาไปเครมกับร้านมันเลย

Comment

แรมนะแท้ครับบ ที่ปลอมนี่ไม่แน่ใจว่าคนพูด หรือคนเอามาขายกันแน่

Comment

RAM ของ Kingston แท้สติ๊กเกอร์จะสะท้อนแสงเป็น 3 สีได้ และตัวแทนจำหน่ายที่ทางผูผลิต Kingston แต่งตั้งให้จำหน่ายในไทยก็ Ingram Micro, Synnex Thai ฮับ ส่วนเจ้าอื่นๆ ก็มีแต่ 2 นั่นแน่นอน

Comment

RAM Kingston มี chip Micron รึปล่าวครับ

Comment

ง่ายที่สุดก็ซื้อแรมที่มันประกันศูนย์ครับ พวก DCOM Com7 อะไรพวกเนี้ยะ
            อย่าไปซื้อพวกที่ประกันร้าน

Comment

สรุปว่ายังไม่รู้เลยว่าแรมปลอมมันดูอย่างไง งงงง

Comment

ท่าน HUNT2HUN RAM Kingston มี chip Micron ฮับ แต่หายากหน่อย สังเกตได้ด้วยตาเปล่าเลยล่ะเพราะ เจ้าชิป Micron มีหน้าที่ออกแบบไม่เคยเหมือนใคร

----
                ท่าน heroya

สรุปว่ายังไม่รู้เลยว่าแรมปลอมมันดูอย่างไง งงงง

ตอบไปแล้วนี่ฮับ

RAM ของ Kingston แท้สติ๊กเกอร์จะสะท้อนแสงเป็น 3 สีได้ และตัวแทนจำหน่ายที่ทางผูผลิต Kingston แต่งตั้งให้จำหน่ายในไทยก็ Ingram Micro, Synnex Thai ฮับ ส่วนเจ้าอื่นๆ ก็มีแต่ 2 นั่นแน่นอน

Comment

แรมปลอมที่มีในตลาด มีอยู่ยี่ห้อเดียวคือ คิงสตันครับ
                  ถ้าไม่อยากเจอแรมปลอมก็ซื้อยี่ห้ออื่นได้เลยครับ ไม่มีของปลอมครับ
                  คิงสตันขายดีในไทยเลยมีพ่อค้าหน้าใสนำแรมยี่ห้ออื่นมาทำเป็นคิงสตันเองครับ
                  -----------------------------------
                  ผมเจอคนขายบอกว่าแรมคิงสตัน แต่มัดหนังสติ๊กดูแล้วปลอมชัวว์เลยครับ ไหนๆปลอมก็น่าจะเนียนหน่อยไม่น่าเลย หุ...หุ

Comment

ชิป ไมครอน ดูง่ายจริงๆน่ะแหละ พิมพ์หน้า ออกมา ไม่เต็มบาท

Comment

ใช้ CPUZ check ก็ได้ครับ ถ้าร้านนั้นยอมให้เช็ค
                      ของแท้จะขึ้นยี่ห้อมาเลยครับ

Comment

อยากได้ของจริง

ไปซื้อแรมที่ ADVICE มา เอามาให้เพื่อนดูมีคนบอกว่าเป็นแรมปลอม ตอนเราไปซื้อก็บอกเอาแรมของ KINGSTON นี่นา ทำมั้ย ทำไม เอา ของปลอมให้เรา

Comment

Working...
                        X