Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความคิดเห็นการเปลี่ยนพัดลม V8 ครับท่าน!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความคิดเห็นการเปลี่ยนพัดลม V8 ครับท่าน!

คือผมว่าสายมานรุงรัง ทั้งตัวปรับทั้ง สาย4พิณก็ยาว แล้วก็รอบพัดลมขี้เกียจปรับด้วย+ไม่ชอบไฟสีแดงครับ เลยเปลี่ยนเป็นพัดลม Cooler Master ตัวสีดำใบพัดสีชา อะครับแล้วก็โมไฟให้ส่องออกมาด้านนอกเหมือนเดิมสว่างกว่าด้วยนะอิอิ!! ความแรงหมุนอยู่ 1850+ครับ เย็นกว่าเดิมประมาณ 3-4 องศา+ครับ (ท่านอื่นๆเปลี่ยนกันมั้งอะเป่าอะครับหรือว่าผม บ้า! อยู่คนเดียว) แรงบันดารใจในการเปลี่ยนครั้งนี้คือใส่ไปแล้วพัดลมปรับสุดหมุน แค่ 1105 เดิมๆนะครับไม่ได้ไปปรับใน Bios เปลี่ยนตัวใหม่เลยดีกว่าง่ายดี เหอๆ

ว้าว เปลี่ยนยากไหมท่าน

Comment

Originally posted by aloneindead View Post
      ว้าว เปลี่ยนยากไหมท่าน
      ง่ายมากครับ ถอดน๊อต6เหลี่ยมตรงฝาออก4ตัว น๊อตยึดข้างล่าง2ตัว ออกมาปลดพัดลมออกจากฝาแล้วก็จัดตัวใหม่เข้าไปแจ่มเลยครับ

Comment

ก็เก็บให้มันสั้นๆดูเรียบร้อยซิครับ

Comment

ผมไม่มีปัญญาเก็บสายได้เนียนแบบท่านหรอกครับเลยไม่เก็บดีกว่า!

Comment

เปลี่ยนง่ายจะตาย ซื้อมาปุ๊บ รื้นเล่นเลย

Comment

กินกล้วยยากกว่าอีก

Comment

โอว ... คุณ wikorn ใช้อะไรหุ้มสายครับ

Comment

Originally posted by natdemo View Post
                  โอว ... คุณ wikorn ใช้อะไรหุ้มสายครับ
                  ตอบแทน
                  มันเป็นท่อหดครับ แหวกกลางให้เรียบร้อย
                  ที่คลองถมขายเมตรล่ะ 15 บาท
                  ซื้อมาแล้ว แต่เคสเล็ก จัดยังไงก็ไม่สวย เซ็ง..

Comment

ผมเคยเห็นแต่กระดูกงูผ่ากลาง แต่มันไม่วาวนะ

ตกลงท่อหดซื้อมาผ่าแหวกกลางเองรึเปล่าครับ

Originally posted by tomodify View Post
                    ตอบแทน
                    มันเป็นท่อหดครับ แหวกกลางให้เรียบร้อย
                    ที่คลองถมขายเมตรล่ะ 15 บาท
                    ซื้อมาแล้ว แต่เคสเล็ก จัดยังไงก็ไม่สวย เซ็ง..

Comment

ผมก็อยากเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับแต่ติดอยู่ที่ต้องลื้อเมนบอร์ดมาขันน็อต2ตัวด้านล่างนี้สิยาก

Comment

Originally posted by mooommim View Post
                        ผมก็อยากเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับแต่ติดอยู่ที่ต้องลื้อเมนบอร์ดมาขันน็อต2ตัวด้านล่างนี้สิยาก
                        มีไขควงสั้นอะครับไม่เกะกะรื้อง่ายคับ

Comment

Originally posted by sophon View Post
                          มีไขควงสั้นอะครับไม่เกะกะรื้อง่ายคับ
                          แล้วพัดลมที่ท่านใส่มันเป็นหัวต่อแบบกี่พินครับพอดีจาซื้อมาใส่มั่งแล้วเนี้ยจากการสังเกตุดูแล้วว่าถอดได้ครับ

Comment

Originally posted by mooommim View Post
                            แล้วพัดลมที่ท่านใส่มันเป็นหัวต่อแบบกี่พินครับพอดีจาซื้อมาใส่มั่งแล้วเนี้ยจากการสังเกตุดูแล้วว่าถอดได้ครับ
                            พัดลมของ COOLER MASTER ตัวสีดำใบพัดสีชาไฟสีฟ้า อะครับ เป็นสาย 3 พิณ หมุน อยู่ 1850+ ครับ เย็นพอได้เลยละ

Comment

ผมก็เปลี่ยนครับ แต่กำลังมองๆ ว่ามีพัดลมตัวไหน แจ่มกว่านี้อีกรึเปล่า

Comment

Working...
                              X