Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7300+P5E ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7300+P5E ช่วยดูทีครับ

ทุกอย่างรันผ่านหมด ตามนี้ครับ แต่ Othort ไม่ผ่านอีกละ
    เพิ่มไฟ cpu 1.4
    ไฟ Nb1.6
    Pill 1.6
    ram 2.2
    fsb 1.55
    ยังไม่ผ่านเลยครับ
    เลยเอาแค่นี้ ถือว่าเสถียนหรือยังครับ

อันล่างนี้ 3dmark 06

Last edited by gochi; 6 Jan 2009, 10:53:21.

แรง ๆ

Comment

เล่นตัวคูณ 10 เต็ม น่าจะขึ้นง่ายกว่านะครับ 10x400=4Ghz นิ่มๆ

Core 2 Duo E7300 SLAPB, SLB9X 2667 MHz 3 MB 1066 MT/s 10x 0.85 - 1.3625V 65 W LGA775 August 10, 2008 EU80571PH0673M, AT80571PH0673M $113

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
        เล่นตัวคูณ 10 เต็ม น่าจะขึ้นง่ายกว่านะครับ 10x400=4Ghz นิ่มๆ
        มาแนวนี้ จขกท. น่าจะอยากเล่นบัสมากกว่าครับ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
          มาแนวนี้ จขกท. น่าจะอยากเล่นบัสมากกว่าครับ
          ใช่ครับ ผมอยากได้บัส สูงๆ เห็นเขาบอกว่า ความเร็วเท่ากับบัสสูงกว่าจะแรงกว่าอ่ะ

Comment

แต่ Othort เนี้ย ผมเซ็ตยังไง มันก็รันไม่ผ่าน ซักที่อ่ะ

Comment

Originally posted by gochi View Post
              ใช่ครับ ผมอยากได้บัส สูงๆ เห็นเขาบอกว่า ความเร็วเท่ากับบัสสูงกว่าจะแรงกว่าอ่ะ
              ตามนั้น

Comment

ซิงค์อะไร FullLoad เท่าไหร่ง่ะ (by orthos)
                ไฟ nb ลดอีกหน่อยน่าจะดีนะ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                  ซิงค์อะไร FullLoad เท่าไหร่ง่ะ (by orthos)
                  ไฟ nb ลดอีกหน่อยน่าจะดีนะ ....
                  ซิ้ง G-power lite ครับ
                  Full load 70+ ครับได้แค่ 2 นาทีกว่าๆ จากนั้นก็แดงเลย

Comment

Originally posted by gochi View Post
                    ซิ้ง G-power lite ครับ
                    Full load 70+ ครับได้แค่ 2 นาทีกว่าๆ จากนั้นก็แดงเลย
                    ซิ้ง ไม่มีคุณภาพครับ ไฟนิดเดียวเอง ร้อนขนาดนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ซิ้ง ไม่มีคุณภาพครับ ไฟนิดเดียวเอง ร้อนขนาดนี้เลยครับ
                      ตอนรันโปรแกรม ทดสอบข้างบน อุณหภูมิ 60-65 ครับ แต่ Othort เนี้ยปาเขาไป 70++ เลยครับ
                      สงสัย จะได้เสียตังซื้อซิ้งไหม่ อีกแน่เรา

Comment

ULTRA120EXTREAM
                        TRUE BLACK

ตอน FULL ความสามารถในการ น้ำความร้อนออกจาก ซิ้ง ดีมากๆครับ เห็นรูปทรงไม่ค่อยสวนแต่ คุณภาพ ดีมากครับ ลองดู

อีกตัวที่ไม่แพง แต่งานหยาบหน่อย แต่ดีก็ CORE CONTECT Q6600 @ 1.6V FULL 58 องศาเองครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ULTRA120EXTREAM
                          TRUE BLACK

ตอน FULL ความสามารถในการ น้ำความร้อนออกจาก ซิ้ง ดีมากๆครับ เห็นรูปทรงไม่ค่อยสวนแต่ คุณภาพ ดีมากครับ ลองดู

อีกตัวที่ไม่แพง แต่งานหยาบหน่อย แต่ดีก็ CORE CONTECT Q6600 @ 1.6V FULL 58 องศาเองครับ
                          ตอนนี้ก็แิอบเลง ULTRA120EXTREAM ไว้เหมือนกันครับ
                          แล้วรุ่นนี้ เป็นไงบ้างครับ PS1264U
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=363959
                          เห็นราคาดี

Comment

ตอนนี้ก็แิอบเลง ULTRA120EXTREAM ไว้เหมือนกันครับ
                            แล้วรุ่นนี้ เป็นไงบ้างครับ PS1264U
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=363959
                            เห็นราคาดี
                            ไม่เคยลองของจริงครับ แต่ท่อ สัมผัสซิ้ง เหมือน คอร์คอนแทรก เลยครับ ไม่มีความเห็นครับ

Comment

ไม่เคยลองของจริงครับ แต่ท่อ สัมผัสซิ้ง เหมือน คอร์คอนแทรก เลยครับ ไม่มีความเห็นครับ
                              ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X