Announcement

Collapse
No announcement yet.

Water Colling "OTOP"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by jamesboyd View Post
    หาปลามาเลี้ยง ซัก2-3ตัวเเจ่ม
    มีอาแป๊ะตกปลาด้วยก็ดี

Comment

แหล่มเลยครับ

Comment

สุดยอดครับ

Comment

แจ่มครับ เด๋วจะทำบ้างครับ ใต้ถุนบ้านเป็นคลองครับท่าน 555 หย่อนปั๊มลงไปเรยคงจะดี ปลาช่อนเพียบเลย

Comment

แจ่มครับ

อยากลองหัดทำเองมั่ง

Comment

แหมๆ แก๊งแมวน้ำ ออกตัวเอี๊ยดกันเป็นแถวเลย เจอชุดนี้เข้า หนาวไปตามๆกันเลย

Comment

ผมมีตู้แอร์เบ้นW124อยู่เคยเอามาเล่นกะ 462 2500+ ไม่ต้องใส่หรือใช้พัดลมช่วยเลย เย็นสบายๆ 55+

Comment

แล่มเลย
                  อยากทำๆๆ แต่ยังหาทองแดงมาทำบล็อคไม่ได้เลย เหลืออย่างเีดียวจะได้ทำละ

Comment

เอาไปทำสีมาใหม่ละ

Comment

สีน่ากินมากครับ ว่าแต่รถท่านใส่เครื่องอะไรน่ะ

Comment

น้ำกลั่น ต่างกับ น้ำประปา ยังไงครับท่าน

ผมทำเสร็จวันนี้แล้วก็ลองเรียบร้อย รูปแบบคล้ายๆ ของท่านเลย บล็อคตัวเดียวกันด้วย (ผมใช้น้ำประปา) หม้อน้ำ TT ตอนเดียว ถึงพัก ก็แช่เหมือนของท่านเลย แต่ไม่ใช่ตู้ปลา มันคือ ขวดน้ำ 5 ลิตร
                        ใส่กับ 720BE ถ้าไม่ OC ide ประมาณ 22-25องศา OC @3.6-3.8 ide 35-42 เล่นได้ประมาณ 3ชั่วโมง น้ำในขวดทำไข่ลวกได้สบายๆเลยครับ จากนั้น อุณหภูมิก็ขึ้นเรื่อยๆ เพราะน้ำมันร้อนมากมาย หลังจากนั้น เครื่องก็ ดับ !!!

ต้องเพิ่มอะไรน้ำถึงจะเย็นลงได้ หรือเพราะผมไม่ใช้น้ำกลั่น หรือหม้อน้ำเล็กไป หรือถังพักห่วย เง้อ แนะนำด้วยนะครับผม มือใหม่และครั้งแรก ตอนนี้เลยต้องถอด ยัดซิ้งค์ลงไปแทนก่อน

ปล.อยากไปอยู่เรือนแพจริงๆ ล่อปั้มลงไปในแม่น้ำเลย มันคงจะน่าดูชม แหะๆ

Comment

Originally posted by Noolek View Post
                          น้ำกลั่น ต่างกับ น้ำประปา ยังไงครับท่าน

ผมทำเสร็จวันนี้แล้วก็ลองเรียบร้อย รูปแบบคล้ายๆ ของท่านเลย บล็อคตัวเดียวกันด้วย (ผมใช้น้ำประปา) หม้อน้ำ TT ตอนเดียว ถึงพัก ก็แช่เหมือนของท่านเลย แต่ไม่ใช่ตู้ปลา มันคือ ขวดน้ำ 5 ลิตร
                          ใส่กับ 720BE ถ้าไม่ OC ide ประมาณ 22-25องศา OC @3.6-3.8 ide 35-42 เล่นได้ประมาณ 3ชั่วโมง น้ำในขวดทำไข่ลวกได้สบายๆเลยครับ จากนั้น อุณหภูมิก็ขึ้นเรื่อยๆ เพราะน้ำมันร้อนมากมาย หลังจากนั้น เครื่องก็ ดับ !!!

ต้องเพิ่มอะไรน้ำถึงจะเย็นลงได้ หรือเพราะผมไม่ใช้น้ำกลั่น หรือหม้อน้ำเล็กไป หรือถังพักห่วย เง้อ แนะนำด้วยนะครับผม มือใหม่และครั้งแรก ตอนนี้เลยต้องถอด ยัดซิ้งค์ลงไปแทนก่อน

ปล.อยากไปอยู่เรือนแพจริงๆ ล่อปั้มลงไปในแม่น้ำเลย มันคงจะน่าดูชม แหะๆ
                          ขอชมรูปหน่อยได้มั้ยครับ อยากรู้ด้วยว่าทำไมมันถึงดับ แต่จากที่ท่านพูดว่า "น้ำในถังพักลวกไข่ได้" แสดงว่าความร้อนสะสมในน้ำสูงมาก อาจจะเป็นเพราะ ปั๊มไม่แรงพอ หรือหม้อน้ำระบายความร้อนไม่พอ ไม่ทราบว่าที่หม้อน้ำได้ติดพัดลมป่าวครับ

Comment

รูปครับ หม้อนำ ติดพัดลมหน้าหลังเลย

Last edited by Noolek; 12 Apr 2009, 09:55:53.

Comment

^
                              ^
                              ^
                              ผมคิดว่าเป็นเพราะหม้อน้ำติดหลังเคส เพราะลมหลังเคสมันร้อนมากๆ หลายๆ คนย้ายที่หม้อน้ำแล้วเย็นขึ้นทันตาเห็น น่าจะลองย้ายที่ดูนะคับ

ส่วนปั้มแช่+ถังพักน้ำแกลลอน อันนี้ผมก็เคยคิดจะทำคับ (ชุด OTOP เหมือนกัน) ใส่น้ำเยอะๆ จะช่วยได้คับ แล้วผมก็กะว่าจะเจาะรูแล้วติดพัดลมใหญ่ ๆ ซัก 2 ตัว

แล้วสายยาวใช้ขนาดไหนคับ ทำไมดูมันเส้นเล็กจัง 1/4 หรือป่าวคับ หรือว่า 3/8

ถามอีกอย่างคับ อุณหภูมิสูงสุดกี่องศาก่อนเครื่องจะดับคับ

แล้วซีพียูกับ block มันแนบสนิทดีหรือป่าวคับ ลองถอดออกมา ดูซิลิโคนแล้วประกอบใหม่คับ

ปล. ทำไมถามเยอะจังเลยเรา
                              Last edited by matest_ocz; 12 Apr 2009, 19:40:23. Reason: แก้คำผิดคับ

Comment

วันใหนอยากลากโหดๆก็ไส่น้ำแข็งลงไป

แหล่มเลย 555

Comment

Working...
                                X