Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อสอบถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข้อสอบถามครับ

ระหว่าง E5200 กับ X2 6000+ นี่อันไหนมันดีกว่ากันครับ ผมเห็นราคามันเท่ากัน เอาไว้ใช้เล่นเกมส์พวก กราฟฟิกเยอะๆ ครับพวก crysis need for แล้วก็เกมส์ที่จะมาอีกในอนาคตอ่ะครับ ตอนแรกพี่วิกร จัดเสปคให้ X2 6000+ แต่เห็นว่ามันเป็น AMD แต่ผมไม่เคยเล่น AMD ครับเลยมาสอบถามดูอ่ะครับ

แล้วอีกข้ผมสงสัยเรื่อง HD ที่เป็น NCQ กับไม่เป็นนี่มันต่างกันยังไงเหรอครับ แล้วที่บ้านผมมันมี HD ที่ต่อ SATA อยู่แล้วผมจะนำมาต่อได้้เลยไหมครับ SATA มันมี SATA I SATA II ไหม คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพ์อ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

1. E5200 กับ X2 6000+
    6000+ แรงกว่าครับ แต่ E5200 ร้อนน้อยกว่า คล์อกได้ไกลกว่า (เขาว่าอย่างนั้นนะ แต่ผมเลือก X2 6000+)
    2. NCQ ไปตามนี้เลยคับ
    http://www.thaiinternetwork.com/cont...il.php?id=0213
    3. Sata
    -Sata มี 2 แบบ (กำลังออกรุ่นที่ 3 อยู่)
    a. Sata รับส่งข้อมูลที่ 150 Mb/s
    b. SataII รับส่งข้อมูลที่ 300 Mb/s
    c. Sata3 รับส่งข้อมูลที่ 600 Mb/s (อันนี้ยังไม่มา เมืองนอกไม่รู้มียัง)
    สรุป บอร์ดคุณรับได้ที่เท่าไร่มันก็วิ่งเท่านั้น
    เช่น
    MB รับ SATA2 ใส่ HD SATA ก็วิ่งตาม SATA
    MB รับ SATA ใส่ HD SATA2 ก็วิ่งตาม SATA
    MB รับ SATA2 ใส่ HD SATA2 ก็วิ่งที่ SATA2 ครับ

Comment

ขอบคุณมากครัีบ

Comment

Working...
      X