Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เปิดคอมไม่ขึ้นเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เปิดคอมไม่ขึ้นเลย

ลองของหัดclockแรมครั้งแรก โดนเลย
    ลองปรับ ramในmemsetเป็น 4-4-4-12 รีเครื่องใหม่
    เปิดคอมไม่ติดเลยครับ เข้าหน้าbios เข้าอะไรไม่ได้เลย บอร์ดมีแต่เสียงร้องเตือน

ช่วยบอกวิธีการแก้ไขทีครับ T_T

clear cmos แล้วเปิดเครื่องครับ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
      clear cmos แล้วเปิดเครื่องครับ
      เคลียร์ยังไงครับ อธิบายทีครับ บอร์ดGiga ma78gm

Comment

เอาถ่านไบออสออก

Comment

Originally posted by ceo-x View Post
          เอาถ่านไบออสออก

ครับตอนนี้เปิดเครื่องติดล่ะ แต่พอเข้าวิทโดว์ เข้าถึงหน้าจอdestop รันไปสักพักมันก็ค้างอ่ะครับ
          เป็นตลอดเลย ทำไงดีครับ

ปล.ผมแค่ไปเซ็ท memsetนิดหน่อย เป็นขนาดนี้เลยหรือเนี่ย

Comment

ลบค่าที่เซ็ตไว้ออก รีสตาร์ท แล้วเข้ามาเซ็ตใหม่คับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
              ลบค่าที่เซ็ตไว้ออก รีสตาร์ท แล้วเข้ามาเซ็ตใหม่คับ
              ถามโง่ๆหน่อยครับ ลบตรงไหนครับ

Comment

C:\Memsave ถ้าจำไม่ผิดน๊ะ
                เข้าไปลบใน Folder ให้หมด
                ถ้าเข้าวินโดว์ปุ๊บค้างปั๊บก้อเข้ามาแบบ Safe Mode

Comment

เชียร์ให้หายเร็วๆน้ะครับ

Comment

ช่วยด้วยครับ คราวนี้เปิดติดล่ะครับ แต่biosมันจำค่ำเริ่มต้น
                    จะคล็อกไป3.3เหมือนเดิม แล้วเหมือนมันไม่ยอมจำค่าให้อ่ะครับ
                    เหมือนCmosยังเอ๋อๆ ยังerorrอยู่แก้ยังไงครับ

Comment

ปรับ bios ให้เหมือนเดิมที่สุดคับ
                      ลองกด F6 ตรง bios ดู
                      ถ้าจำไม่ผิดอะนะ - -

Comment

Originally posted by yakumochan View Post
                        ช่วยด้วยครับ คราวนี้เปิดติดล่ะครับ แต่biosมันจำค่ำเริ่มต้น
                        จะคล็อกไป3.3เหมือนเดิม แล้วเหมือนมันไม่ยอมจำค่าให้อ่ะครับ
                        เหมือนCmosยังเอ๋อๆ ยังerorrอยู่แก้ยังไงครับ
                        ปัญหาใหญ่ กิ๊กกะบ๊วย

Comment

ลองปรับค่าในไบออสให้เป็นdefault แล้วเริ่มนับหนึ่งใหม่ ocไปที่ละน้อยๆดูว่ามันจำค่ามั้ย
                          ถ้ายังไม่จำค่าอีก ก็อัพเดทไบออสหรือไม่ก็ส่งเครม

Comment

Working...
                          X