Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Aspire 5920G กับเครื่องของความร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Aspire 5920G กับเครื่องของความร้อน

อยากถามความร้อนของเจ้าตัวเนี๊ยะ ผมเล่นกับมันก็แค่พวกเปิดฟังเพลง MSN แล้วก็พวกโปรแกรมดูหนังต่างๆ ผมลองใช้โปรแกรมRivaTunerตรวจดูความร้อนมันปรากฏว่ามันมีอุณหภูมิอยู่ที่ 60+ ในอุณหภูมิห้องคิดว่าความร้อนขนาดนี้ปรกติดีรึป่าว

GPU ตอนไม่ได้เล่นเกม ห้องธรรมดา 60+- ห้องแอร์ 55+-
    ตอนเล่นเกม ห้องธรรมดา 90+- ห้องแอร์ 85+- overclock 95+-
    ถ้าหาอะไรมาลองฐานก็จะลงอีก 5 องศา ครับ

คิดว่าของคุณปกติครับ

Comment

driver การ์ดจอก็มีผลนะครับ ตอนนั้นลง 169.04 ร้อนกว่าตอนนี้ประมาณ 5 องศาเซลเซียส
      ตอนนี้ก็กำลังหา driver ตัวอื่นไปเรื่อย (ใช้ 185.20 อยู่)

Comment

ขอบคุนทุกคำตอบครับ

Comment

การ์ดจอตัวนี้ร้อนจริงครับพี่น้อง แต่ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับเป็นเรื่อง ปกติอ่ะครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by artti View Post
            GPU ตอนไม่ได้เล่นเกม ห้องธรรมดา 60+- ห้องแอร์ 55+-
            ตอนเล่นเกม ห้องธรรมดา 90+- ห้องแอร์ 85+- overclock 95+-
            ถ้าหาอะไรมาลองฐานก็จะลงอีก 5 องศา ครับ

คิดว่าของคุณปกติครับ
            ตามนั้นเลย

Comment

Working...
            X