Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Flash Drive KingMax 8G U-Drive

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] Flash Drive KingMax 8G U-Drive

เผื่อเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจ สำหรับท่านที่กำลังมองหา Flash Drive ตัวใหม่อยู่นะครับ

ผมชื้อไว้เมื่อเดือน เมษายน 2551 990 บาท และมันได้จากไปเมื่อเดือน ธันวาคม 2551 แล้วผมก็ส่งเครม ได้ตัวใหม่มาวันนี้ รุ่นเดิม สีเดิม ก็เลยจะมาทำ Reiview การใช้งานให้ท่านได้ชมกันครับ

ราคาปัจจุบัน อ้างอิงจากร้านที่ผมชื้อ JIB
    485.- บาท ทำไมเพิ่งผ่านมาแค่ไม่กี่เดือนลดไปกว่าครึ่ง เศร้าจริงๆ

มาดูกันก่อนเลยนะครับว่าหน้าตาเป็นยังไง

แท่นแท้น

แต่ของผมเป็นสีฟ้าครับ

ข้อเสีย
    - Body ที่ทำมา มันซ็อตผมอยู่เรื่อยเลยครับ ถ้าผมเท้าติดพื้นเวลาสัมผัส มันเป็นตัวนำไฟฟ้าครับ พระเจ้า !

ความจุมาตราฐานของตัวนี้ครับ

ทดสอบด้วยโปรแกรม HD TUNE 2 รอบกันความผิดพลาด

รอบแรกครับ

รอบที่สองครับ

ซึ่งความเร็วในการเข้าถึงข้อมูล ก็ถือว่าเร็วดีนะครับ อยู่ที่ 0.6 ms ครับ
    อัตรา Transfer Rate อยู่ที่ 32.x ครับ

หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับท่านที่กำลังมองหา Flash Drive มาใช้งานกันนะครับ

ขอบคุณครับ

ราคาถูกดีแหะ

Comment

แรงดี ราคาดี
      ขายต่อป่าวท่าน

Comment

ไปสอยตัวใหม่เลยท่าน 16G ก็ไม่ถึงพันในรุ่นนี้

ถ้าผมขายไปก็ชื้อมาใช้อีก - -

ปัจจัยที่ 6 ของนักคอม

Comment

16G หาซื้อไม่ได้เลยครับ เจอแต่ 8G

Comment

ผมก็ใช้อยู่ตัว 8G ซื้อมาหลังปีใหม่ 550 แน่ T_T แต่ไม่ช็อตผมนะ

Comment

4GB ใช้อยู่ครับใช้ไปนานๆจนโครมเมียมลอกจึงหายช็อต

Comment

เซ็งตรง โครเมียม เช่นกัน ช็อต ซะเหลือเกิน

ส่วนเรื่องสี แต่ละสี จะแสดงถึง ขนาดความจุของมันครับ
                8G จะสีฟ้า
                4G สีดำ

รู้แค่นี้อะ

Comment

อันนี้ช้อตจริงๆแหละ เคยใช้ของเพื่อน ช๊อตซะสะดุ้งเลย

Comment

อันนี้ช้อตจริงๆแหละ เคยใช้ของเพื่อน ช๊อตซะสะดุ้งเลย

Comment

กะลังว่าจะซื้อใหม่อยู่

Comment

แรงแบบนี้ทุกขนาดเลยใน U-Drive Series ไหมครับ

Comment

ราคาตกจนน่าสอยมาใช้ซะอันจริงๆ

Comment

ของผมแค่ 2GB สีขาวคับ

Comment

ไฟ รั่ว อิอิ

Comment

Working...
                              X