Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ E6300 ของคุณ ความร้อนเท่าไหร่กันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ E6300 ของคุณ ความร้อนเท่าไหร่กันบ้าง

ตอนนี้ผมใช้ E6300 อยุ่ ความร้อนอยู่ที่ 45-50 ไม่ clock พัดลมเดิม
    อยากรู้ว่าท่านอื่นๆ ความร้อนอยู่ที่เท่าไหร่กันครับ
    รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับว่า พัดลม + ซิลิโคน อะไรกันบ้าง

ซิงค์+พัดลมเดิม +@2.34 เปิดทิ้งไว้ช่วงดึกๆ37-38 ดูหนัง+เพลงปกติก็ไม่เกิน40 เกมหนักๆนานๆก็ประมาน45-47 เปลือยไม่ใส่เคสนะครับ

Comment

ไม่ทำไรมากก็ 28-34c คับ ถ้าเล่นเกมส์ ก็ 31-35c

อุณภูมิห้องผม ไม่ค่อยร้อนน่ะคับ ราวๆ 27-29c

ซิ้งเดิม พัดลมเดิม ซิลิโคนก็ที่ติดมากับตัวซิ้งเลย (เดิมๆหมด)

ไม่ได้คล๊อกคับ

Last edited by chinay; 21 Feb 2007, 13:59:31.

Comment

แล้วผมจะแก้ปัญหายังไงอะครับ จะให้ความร้อนมันลดลงอะ ถอดพัดลมใส่เข้าใส่ออกหลายรอบแล้ว ก็ได้ต่ำสุดเท่านี้อะ

Comment

ทาซิลิโคลน กับ แปะพัดลม ใกล้ๆ ทางลมออกของ sink ดูดอากาศร้อนออกนอกเคส ก็ได้ครับ

Comment

ใช้เมนบอร์ดของอะไรหรอคับ

Asus ใช่ป่าวเอ่ย ถ้า Asus ก็เย็นใจได้คับ มันจะประมาณนั้นมั้ง

เห็นคนบอก บอร์ด Gigabyte กับ Asus วัดอุณหภูมิได้ไม่เท่ากัน

ผมยังวิตกเลยว่าของผมมันเย็นเกินไปไหม - -"

Comment

ความร้อนของCrybabyไม่ผิดปกติครับมันก็เท่านี้แหละครับ ไม่เห็นน่ากังวลเลย
              แต่ก่อนผมใช้ซิ้งเดิมก็ประมาณของท่านเลยครับ

ตอนนี้ใส่Arctic cooling Freezer7Pro ซิลิโคน MX-1 ที่มันป้ายมาให้
              ก็ประมาณ38-43ครับ ถ้าห้องไม่ร้อนมากนะครับ

Comment

ของผมเปิดปกติ ไม่ทำไรก็38-40ครับ (Silent Knight)

Comment

Idle 35องศาที่ 2.33GHz HR-01+Tt SilentCat 120 Cm ใช้ArcticSilver5ครับ
                  Last edited by Axus; 22 Feb 2007, 00:12:31. Reason: เพิ่มรายละเอียด

Comment

ผม E6300 กับ P5B นะครับ ซิ้งค์เดิม เปิดแอร์ 23 องศาตลอดเลย
                    Idle 31-37
                    Fullload(ผมวัดตอน Super Pi 32M 2 หัว ไป 20 นาที) 49 องศา
                    แต่ผมไม่คิดมากเลยครับ แต่ก่อน celeron เปิดเครื่องมาก็ 60+ แล้ว

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านที่ตอบครับ

Comment

เหมือนกันเลยครับ ของผมซิงค์เดิม พัดลมเดิมที่ประมาณ 2000 รอบ ใช้งานเดิม ๆ นี่ 50 องศาอัพครับ ยิ่งตอนเบิร์นนี่ 60 อัพครับ เลยไปจับ HR-01 ยัดแทนครับลดไปที 20 กว่าองศาเลยครับ

Comment

ลดถึงขนาดนั้นเลยหรอครับ? จะได้ไปซื้อมาติดมั้ง คุณ สำลี

Comment

Originally posted by สำลี View Post
                            เหมือนกันเลยครับ ของผมซิงค์เดิม พัดลมเดิมที่ประมาณ 2000 รอบ ใช้งานเดิม ๆ นี่ 50 องศาอัพครับ ยิ่งตอนเบิร์นนี่ 60 อัพครับ เลยไปจับ HR-01 ยัดแทนครับลดไปที 20 กว่าองศาเลยครับ
                            เหวอ HR-01 นี่มันดีขนาดนั้นเลยหรอครับ
                            ผู้รู้ตอบด่วน ถ้าจริงจะไปถอยมาเลยดูซิว่า จาก 50 จะเหลือเท่าไร

Comment

Hr-01 945 ผม 45-48 จากเดิม 50-53
                              Full 58 เต็มที่
                              อุณภูมิ ภาคนอก ประ 32 C ไม่แอร์
                              พัดลม หมุนที่ 1700 เอง

Comment

Working...
                              X