Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยนะงับ Spec I7 ในฝันของผมจะซื้อ เดือนหน้าแว้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยนะงับ Spec I7 ในฝันของผมจะซื้อ เดือนหน้าแว้ว

พอดีว่าแม่ให้ของขวัญปีใหม่อ่ะครับ คือ แกจะซื้อคอมใหม่ให้แม่ให้งบ 55000 ครับ แล้วผมก็เอาเงินเก็บมาเพิ่มให้เป็น 5000 รวมเป็น 60000 บาท เฉพาะ Case นะครับ คิดว่าจะเอา I7 ผมจัดตามความชอบของผมไว้ดังนี้ ช่วยดูให้หน่อยนะงับ

การใช้งาน เขียนโปรแกรมทั่วไปงับ , เขียนเว็ป , SQL , Oracle , Photoshop , บางทีก็ทำ SERVER บ้าง ชอบเล่นเกมส์แนว Call of Duty ฯลฯ การใช้งานก็ประมาณนี้อ่ะครับ

CPU : Core i7 920 2.66/8MB/FSB 4.8/1366 11,400
    MB : ASUS RAMPAGE II EXTREME 1366 X58 i7 SLI/CLOSSFIRE 15,500
    RAM : G.SKILL DDR3 TRI-CHANNEL 6NQ/1600 CL 9-9-9-24 9,550
    VGA : ASUS Radeon HD 4870 Matrix 512MB ????
    PSU : ThermalTake ToughPower 850W 5,900
    : ThermalTake ToughPower 1000W 9,500
    DVD : DVD-RW PIONEER 20X SATA2 S16FXB 1,200
    HDD : WESTERN DIGITAL 500GB SATA ll / 16MB NCQ 2200

- ท่านใดพอจะทราบราคา VGA ASUS 4870 Martrix แล้วก็มีขายที่ใดบ้างครับ
    - แว้ว PSU ผมยังไม่แน่ใจว่าจะใช้กี่ Watt ดีอ่ะครับพวกพี่ๆช่วยดูให้หน่อยนะงับ
    - Ram DDR3 CORSAIR ตอนนี้ในไทยมีรุ่นไหนบ้างครับที่เป็น Dorminator อ่ะครับเห็นมีพี่ๆมา โพสไว้สีออกแดงๆอ่ะครับ

Spec ที่ผมวางไว้ข้างบนนี้วางตามความชอบส่วนตัวนะครับถ้าพี่ๆคิดว่าควรจะปรับตรงไหนก็ช่วยหน่อยนะงับ ขอบคุณครับ

ถ้าไม่คิดว่าจะอัพเกรดอีกแน่ก็เอาแค่ 750 watt ก็พอครับถ้าคุณตังเหลือก็เอา 1000 watt เผื่ออนาคตไปเลยคับ
    หรือจะตัดเมนบอร์ดเป็นของ gagabyte x58 เหมือนกันถูกกว่านี้ 5000 เอาเงินไปเพิ่มซื้อการ์ดจอเป็น 4870x2 ไปเลยครับอย่างแรง

Comment

MB ลองไปใช้รุ่น OC Palmครับ สนุกกว่า Rampage II อีกครับ ประหยัดไป2000 2รุ่น OCเเทบไม่ต่างกันเลย

เเล้วลองเอาส่วนต่างไปหาซาวด์ ดีๆ ครับ เเล้วจะรู้ว่า สวรรค์มีจริง เล่นเกมส์ กระหึ่ม

เเรม 6G มันยังเเพงเว่อร์ ใส่ไปก็ใช้ไม่ได้ครับ ใช้ 3Gไปก่อน ครับ เอาส่วนต่างไป ลงกับเคสดีๆ

Comment

Originally posted by c0hxv View Post
        ถ้าไม่คิดว่าจะอัพเกรดอีกแน่ก็เอาแค่ 750 watt ก็พอครับถ้าคุณตังเหลือก็เอา 1000 watt เผื่ออนาคตไปเลยคับ
        หรือจะตัดเมนบอร์ดเป็นของ gagabyte x58 เหมือนกันถูกกว่านี้ 5000 เอาเงินไปเพิ่มซื้อการ์ดจอเป็น 4870x2 ไปเลยครับอย่างแรง
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
          MB ลองไปใช้รุ่น OC Palmครับ สนุกกว่า Rampage II อีกครับ ประหยัดไป2000 2รุ่น OCเเทบไม่ต่างกันเลย

เเล้วลองเอาส่วนต่างไปหาซาวด์ ดีๆ ครับ เเล้วจะรู้ว่า สวรรค์มีจริง เล่นเกมส์ กระหึ่ม

เเรม 6G มันยังเเพงเว่อร์ ใส่ไปก็ใช้ไม่ได้ครับ ใช้ 3Gไปก่อน ครับ เอาส่วนต่างไป ลงกับเคสดีๆ
          ขอบคุณครับ

Comment

ดัน........................... ช่วยตอบหน่อยนะงับ

Comment

เข้ามาอิจฉา คนที่บ่นแพงส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ใช้หรอกจริงมั้ย?

MB : ASUS RAMPAGE II EXTREME 1366 X58 i7 SLI/CLOSSFIRE 15,500<-- ไม่ทราบว่าจำเป็นมากมั้ยต้องการ์ดคู่
              ลดลงมาหน่อย แล้วเอาไปยัดเคส Full Tower หรูๆสักตัวก็ดีนะขอรับ

Comment

ดีใจด้วยครับที่กำลังจะได้เครื่องใหม่แรงจัดๆ

Comment

ลดสเปกลงอีกนิดแล้วไปเอา TJ07 ครับ

Comment

Originally posted by Macro View Post
                    เข้ามาอิจฉา คนที่บ่นแพงส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ใช้หรอกจริงมั้ย?

MB : ASUS RAMPAGE II EXTREME 1366 X58 i7 SLI/CLOSSFIRE 15,500<-- ไม่ทราบว่าจำเป็นมากมั้ยต้องการ์ดคู่
                    ลดลงมาหน่อย แล้วเอาไปยัดเคส Full Tower หรูๆสักตัวก็ดีนะขอรับ

ขอบคุณครับ อันที่จริงผมรอมาตั้งแต่ตุลาคม 51 เพราะแม่ให้เงินมาตั้งแต่ตอนนั้นแว้ว แล้วก็รอจนมาถึงทุกวันนี้ 555+ วันนี้รอไม่ไหวแว้วว่าจะซื้อเลย

Comment

Originally posted by topbangkok View Post
                      ดีใจด้วยครับที่กำลังจะได้เครื่องใหม่แรงจัดๆ
                      ขอบคุณครับ..........

Comment

ลดบอร์ดลงเป็น GA-EX58-Extreme แล้วเอาเงินไปเพิ่มการ์ดจอเป็น 4870x2 แหล่มกว่า

Comment

Originally posted by topbangkok View Post

Comment

Originally posted by P@RN View Post
                            ลดสเปกลงอีกนิดแล้วไปเอา TJ07 ครับ
                            ใจตรงกันเลยครับ แต่ผมซื้อ TJ07 ไว้แล้วครับ......... ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by lovefriend View Post
                              ลดบอร์ดลงเป็น GA-EX58-Extreme แล้วเอาเงินไปเพิ่มการ์ดจอเป็น 4870x2 แหล่มกว่า
                              ขอบคุณครับ........

Comment

Working...
                              X