Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer aspire 4720ZG ลง xp แล้งดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer aspire 4720ZG ลง xp แล้งดับ

เคยเจอร์ปัญหาแบบนี้กันหรือเปร่าคับลงวินโด้พอถึงหน้า ฟอแมท ฮาร์ดดิส สั่งฟอแมทแล้วค้าง ลบพาติชั้นก็ค้างบ้าง ขึ้นจอฟ้าบ้าง ผมงงไปหมดแล้ว ว่าจะเอาเข้าศูนย์

ลองแกะเครื่องขัด Ram เบื้องต้นก่อนครับพี่น้อง และผมอยากถามว่าท่านเคยใช้แผ่น Windows นี้ลงกับเครื่องหรือถ้าเคย คิดว่า HDD อาการจะพังได้ หรือไม่ก้อบอร์ดอาจจะมาปัญหาครับ อาการที่ท่านถามมา ต้องไล่ทุกจุดอ่ะครับหรือเห็นภาพจริง ๆ ไม่งั้นจะไม่มีคนมาช่วยตอบคำถามอ่ะครับ เพราะมันไม่เห็นภาพจริงอ่ะ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
      ลองแกะเครื่องขัด Ram เบื้องต้นก่อนครับพี่น้อง และผมอยากถามว่าท่านเคยใช้แผ่น Windows นี้ลงกับเครื่องหรือถ้าเคย คิดว่า HDD อาการจะพังได้ หรือไม่ก้อบอร์ดอาจจะมาปัญหาครับ อาการที่ท่านถามมา ต้องไล่ทุกจุดอ่ะครับหรือเห็นภาพจริง ๆ ไม่งั้นจะไม่มีคนมาช่วยตอบคำถามอ่ะครับ เพราะมันไม่เห็นภาพจริงอ่ะ
      ตามที่พี่เขาบอกเลยครับ
      ram น่าจะมีปัญหา ลองใช้ แผ่น hiren เทส ram ดูอะครับ

Comment

เครื่องเพิ่งซื้อมาไม่นานคับ

Comment

ว่าจะส่งเข้าศูนย์คับ ปวดหัวกับตัวนี้จัง

Comment

Working...
          X