Announcement

Collapse
No announcement yet.

สถานที่ขาย soundcard ในกรุงเทพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

depapepe ผมก็อยากได้แบบชัดๆ
    หุหุ
    มีท่านใดช่วยอนุเคราะห์ทีครับ

Comment

หาฟังหาซื้อได้แถวไหนครับjazzเนี่ย ห้างแถวรังสิตไปกวาดมาหมดแล้ว

Comment

-depapepe ก็ rapid เลยครับ วงนี้รู้สึกจะมีอยู่ 7 อัลบั้ม ต้องไปหาดูก่อน ไม่ค่อยได้ฟัง
        -พวก B2s (เซนทรัล ฟิวเจอร์พาร์ค) พารากอน หรือตามสถานีรถไฟฟ้า BTS บางสถานี(ลืมชื่อค่าย แต่มีเวปของเค้า ส่วนมากจะเป็นของ hitmanjazz) ร้าน BKP แถวคลองถม จตุจักร etc.

Comment

รู้จักแผ่นนี้ป่ะคับ
          the music of antonio carlos jobim
          ร้องใหม่โดย lisa ono
          แผ่นในดวงในผมเลย
          สำหรับแนว bossa
          Attached Files

Comment

ยังไม่เคยฟังครับ ส่วนมาก bossa ไม่ค่อยได้ฟังมาก และถ้าฟัง ส่วนใหญ่เป็นบรรเลงครับ น้อยมากที่จะฟังเพลงร้อง

ปล. หาคนฟัง metal พอมีบ้างไหมครับ อยากคุยด้วย ยิ่งถ้าเล่น soundcard เข้าทางผมเลย จะได้สอบถามว่าใช้ตัวไหนดี - v -

Comment

วงแจ๊สของไทยบางวงก็เล่นดีไม่แพ้ฝรั่งนะครับ เช่น infinity (ผมชอบมาก) ,สมชัย ขำเลิศกุล,Bangkok Jazz
              เดชา อินทาภิรัต,อ.โปรด ธนภัทร, เทวัญ ทรัพย์แสนยากร, prart music group รวมถึงวงไทยประยุกต์ติดกลิ่นแจ๊ส เช่น กอไผ่,siamese fantasia,จำรัส เศวตาภรณ์ etc. ลองหาฟังดูครับ

Comment

Working...
              X