Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spark GF 7600GS (AGP)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spark GF 7600GS (AGP)

วันนี้ถอย Spark GF 7600GS 512MB DDR2 128bit (AGP8X) มันเกิดปัญหาเวลาเล่นเกมคับ พอเล่นไปซักพักหน้าจอมันจะค้างเลย (Company of Heroes - Opposing Fronts กับ Pro Evolution Soccer 2008) พอซักพักภาพมันก็เป็น แบบ 4 bit 800X600 และมันก็จะขึ้นข้อความว่า

Windows - Display Stopped Responding
    The nv_4 disp display driver has stopped working normally. Save your work and reboot the system to restore full display functionality. The next time you reboot the machine a dialog will be displayed giving you a chance to upload data about this failure to Microsoft

พอ Restart ก็กลับมาเป็นปกติ แต่มีข้อความ error ขึ้นมา แต่ไม่รู้ว่าอะไร error?

มันน่าจะเกี่ยวกับ driver หรือเปล่าคับ? (ใช่ driver ที่มากับการ์จอ 169.21 กับ 175.19) ก็ยังเป็นแบบเดิม หรือว่าเมนบอร์ดผมมันไม่สนับสนุน คับ
    เปกผม
    AMD Athlon(tm) XP 2800+ (2.08GHz)
    MSI KM4M MS-6734
    Ram 2 G. Bus333
    HDD 320 G
    Delux 450W
    ช่วยหน่อยคับ ขอบคุณครับ.....
    Last edited by fuan; 7 Jan 2009, 00:07:31.

น่าจะไดรเวอร์ หรือ อาจจะวินโดว์

Comment

น่าจะไดรเวอร์ หรือ อาจจะวินโดว์
      วินโดร์ผมใช้ XP HOME EDITION SP3 (แท้)
      น่าจะตัดประเด็นเมนบอร์ดได้เลยใช้ไหมคับ ว่าเมนบอร์ดผมน่าจะรับได้ใช่ปะคับ? รบกวนอีกรอบคับ
      ขอบคุณคับ...

Comment

ลองโหลดตัวใหม่มาลงดูครับ จากเว็บ nivdia

Comment

ลองโหลดตัวใหม่มาลงดูครับ จากเว็บ nivdia
          จะลองดูคับ ขอบคุณคับ...

Comment

ไดว์เวอร์

Comment

ลองลงไดร์เวอร์ตัวล่าสุดแล้วคับ (178.24) แล้วก็เป็นแบบเดิมคับ มันน่าจะเกี่ยวกับ windows ไหมคับ พอ Restart แล้วมันมีข้อความ error ว่าเราจะส่งหรือไม่ส่งคับ ตามรูปคับ มันเป็นเพราะอะไรคับ ลองทั้งจากแผ่นและจากที่โหลดมาใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม รบกวนอีกรอบคับ ขอบคุณคับ....
              Last edited by fuan; 7 Jan 2009, 18:31:15.

Comment

ถ้าไม่มีเครื่องอื่นให้ลองเสียบ สงสัยน่าจะต้อง ฟอแมทเครื่องลงใหม่แล้วครับ

ว่าแต่ ก่อนลง ลบไดรเวอร์ตัวเก่าออกแล้วใช่ไหมครับ

Comment

ถ้าไม่มีเครื่องอื่นให้ลองเสียบ สงสัยน่าจะต้อง ฟอแมทเครื่องลงใหม่แล้วครับ

ว่าแต่ ก่อนลง ลบไดรเวอร์ตัวเก่าออกแล้วใช่ไหมครับ
                  ไม่ได้ลบตัวเก่าคับ (ตัวเก่า 169.21) ก็คือต้องลบตัวเก่าออกแล้วลงตัวใหม่ใช่ไหมคับ?

Comment

ใช่ครับ ก่อนลงตัวใหม่ต้องถอนตัวเก่า ออกก่อนทุกตัวครับ

Comment

ลองลบตัวเก่าออกและก็ลงใหม่ก็เป็นแบบเดิมคับ TT สงสัยต้องลองลงวินโดร์ใหม่คับ (เศร้า เกมก็ยังเล่นไม่จบ) เปอร์เซนต์ว่ามันจะหายไหมคับ? ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ ถ้าได้ผลอย่างงั้ย? จะมาบอกคับ...

Comment

เกมส์ก็ ก็อปเซฟไว้สิครับ

ลงใหม่หายไหมก็ต้องลองดูก่อนครับ แต่โดยมากจะหายนะครับ ถ้าเป็นที่ software เสีย

Comment

แนะนำหา WinXP ตัวPro มาลงก่อนก็ได้ครับ

Comment

ลงวินโดร์ใหม่ก็ไม่หายคับ ทั้ง home และ pro ก็ไม่หายคับ (อยากจะร้องไห้) คืออาการเป็นเป็นแบบนี้คับ พอลงวินโดร์เสร็จ แล้วลงพวกไดร์เวอร์ต่างๆ ทั้ง 1. เมนบอร์ด 2.ไดร์เวอร์เสียง 3.ไดร์เวอร์การ์จอ (ทั้งหมดใช้แผ่นที่เขาให้มาทั้งหมด) พอลงเกมเสร็จแล้วลองเล่นดูก็เป็นปกติ (ดีใจไปพักใหญ่ ) พอปิดเครื่อง วันรุ่งขึ้นเปิดเครื่องแล้วลองเล่นเกมอีกครั้งนึง ปัญหาก็เกิดขึ้นเหมือนเดิม (โค-ตะ-ระ เซ็ง) ทั้งลบไดร์เวอร์การ์จอเก่าและลงใหม่ล่าสุด (178.___) ก็เหมือนเดิม ลองอัปเดตไดร์เวอร์เมนบอร์ดก็เหมือนเดิม สรุปว่าอย่างนี้เข้าศูนย์ เอาไปเครมได้ไหมคับ? ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณคับ.....

Comment

Working...
                            X