Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อ sli ต้องทำอะไรกะเจ้าตัวนี้มั้ยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อ sli ต้องทำอะไรกะเจ้าตัวนี้มั้ยคะ

แต๊งกิ้วเจ้าค่ะ Thzzzzzzzzzzzz

ถอดเปลี่ยนสลับด้าน เดิมเป็น ซิงเกิ้ล วีดีโอการ์ด ให้ถอดออกมาแล้วสลับด้านเอา ดูอัล วีดีโอ การ์ด เสียบแทน อย่าลืม เสียบสายไฟ (สายเหมือนสายไฟ ซีดีรอมนะ) ลงบนบอร์ด้วย ที่เขียนว่า อีปลั๊กบนการ์ด PCI-E สีน้ำเงิน อธิบายอย่างละเอียดเลยนะ เปิดเครื่องมาอย่าลืมเซ็ทไดร์เวอร์การ์จอด้วยนะ

Comment

Thz ค่ะ แล้วตอนนี้ยังไม่ได้ต่อ sli ค่ะ การ์ดจอ เป็น 6600 ต่อ sli ไม่ได้ -*- แต่ถ้าเปลี่ยน มาเป็น 7600gs*2 แถบที่อยู่ในไดร์เวอร์การ์ดจอ ที่ Enable sli gpu จะงอกออกมาป่ะคะ หรือต้องปรับอะไรอิก

Comment

ถ้าเป็นผมผมจะซื้อ8800GTs 320mb แทนที่จะซื้อ 7600gs 2ตัว แรงกว่ากันเยาะ

Comment

มีอยู่แล้วอ่ะค่ะ 2 ตัว ไม่ได้ซื้อหมั่ย

Comment

เสียบเข้าไป 2 ตัว

แล้วกลับด้านการ์ดอันนั้น

แล้วไปปรับใน driver

จบ

Comment

SLI แบบนี้คลาสสิกจิงๆ

Comment

Working...
              X