Announcement

Collapse
No announcement yet.

6200 กะ x1650pro ต้องต่อไฟเพิ่มหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6200 กะ x1650pro ต้องต่อไฟเพิ่มหรอครับ

วันนี้ไปเดินเซียร์มาครับ กะจะไปหา gf 6600 แต่ไม่มีครับ แล้วไปเจอร้าน bigIT มี gf 6200 กะ x 1650pro ขายอยู่ครับ พอเห็นก็สนใจของ ati เลยถามที่ร้านเค้าว่า psu 350 w ติดเคสจ่ายไฟพอรึเปล่า เค้าก็บอกมาว่า ไม่พอ อย่างน้อยๆ ถ้าเป็นวัตต์เทียมต้อง 500 ขึ้นไป แล้วผมก็ถามว่าเจ้าตัว 6200 ต้องต่อไฟเหมือนกันรึเปล่า เค้าบอกว่า ต่อเหมือนกัน ก็เลยไม่ได้ซื้อมา กลัวซื้อมาแล้วเดี๋ยวเปิดไม่ติด ก็เลยอยากถามว่าผมต้องเปลี่ยน psu รึเปล่าถ้าจะเล่นสองตัวนี้ เครื่องผมเป็น p4 3.0 แรม 1 Gb hdd 2 ลูกครับ เมนบอร์ด asrock 4coredual-vsta มันต้องเปลี่ยน psu เป็น 500 วัตต์ ตามที่เค้าบอกเปล่าครับ ใส่แค่ 460 w ได้เปล่าครับ เห็นคนในเว็บนี้ชอบใส่กัน ถ้าต้องเปลี่ยนผมคงรอปีหน้าให้ core 2 duo 2.66 ราคาลงแล้วเอาไปใส่ทีเดียวเลยครับ แล้วปีหน้า agp มันจะหมดไปจากท้องตลาดมั้ยเนี่ย

เวอร์ครับ เค้าอยากขาย PSU ด้วยเลยพูดอย่างงี้ครับ

ผมยังเคยใช้ PSU 450W แถมเคสมา กับ X1950Pro เลยอ้ะ - -"

Comment

X1650 PSU 300Wติดเคสยังเอาอยู่เลย

Comment

350W เทียม ผมเคยใช้กับ 6800GS และ 7600GT มาแล้ว

Comment

ที่ทั้งสองท่านพูดจริงรึเปล่าครับ แต่วันนี้ไปถามที่ไอทีสแควร์เค้าก็บอก อย่างน้อย ต้อง 450 W นะครับ ยังไงครับเนี่ย งงแล้ว ใครรู้ช่วยมาแนะนำกันอีกนะครับ

Comment

Originally posted by Zeedjung View Post
            ที่ทั้งสองท่านพูดจริงรึเปล่าครับ แต่วันนี้ไปถามที่ไอทีสแควร์เค้าก็บอก อย่างน้อย ต้อง 450 W นะครับ ยังไงครับเนี่ย งงแล้ว ใครรู้ช่วยมาแนะนำกันอีกนะครับ
            มันจะเอาตังค์ท่านไงคับ ฮี่ๆๆๆๆ อยากได้ก็ซื้อไปครับ วัตต์เต็มก็ดี เพื่ออนาคต ไปด้วย

Comment

เค้าจะเอาตังค์ครับ....จบ

.

Comment

แล้วตกลงมันใส่กะ 350 w ได้เปล่าอ่ะครับ ช่วยมาคอนเฟิร์มหน่อยครับ ว่าถ้าใส่แล้วจะเล่นได้ ไม่ดับ รู้สึก psu ผมมันเขียนว่า p4 350w มันจะจ่ายไฟพอเปล่าครับ จะได้ไปถอยก่อน AGP สุดแรงจะสูญพันธุ์

Comment

เค้าขายกี่ตังค์คัฟ การ์ดจอ AGP ทั้ง 2 รุ่นอ่ะ
                  มีเด็กแถวบ้านกำลังอยากใช้
                  .......................................

ซื้อมาลองใช้ก้ได้นิคัฟ ไฟไม่พอ ก็ลากไม่ไป เล่นแล้้วดับ
                  ค่อยเพิ่มที่หลัง มะมีอะไรมาก...แค่นั้น

Comment

คอนเฟิร์มครับ เพราะเคยใช้แต่เป็น X1600Pro นะ กินไฟไม่ต่างกันมาก PSU 300W ติดเคสเอาอยู่ครับ

Comment

ไม่จริง

300w ติดเคส

X2 3600+
                      HD250
                      RAM 2GB
                      GF9600GT

ไครซิส จบมาแล้ว

Comment

ใช้ได้แน่นอน GeForce 6200 ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มแน่นอน

Comment

ต่อไฟเพิ่มไม่ได้หมายความว่ามันจะกินไฟเยอะแต่อย่างใด

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
                            เค้าขายกี่ตังค์คัฟ การ์ดจอ AGP ทั้ง 2 รุ่นอ่ะ
                            มีเด็กแถวบ้านกำลังอยากใช้
                            .......................................

ซื้อมาลองใช้ก้ได้นิคัฟ ไฟไม่พอ ก็ลากไม่ไป เล่นแล้้วดับ
                            ค่อยเพิ่มที่หลัง มะมีอะไรมาก...แค่นั้น

รู้สึกตัว 6200 จะประมาณ 1050 บาทนะครับ ร้าน BigIT ที่เซียร์
                            ส่วน x1650 pro 1680 บาทครับ ร้านเดียวกัน

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาคอมเฟิร์มให้ครับ ในเมื่อคอมเฟิร์มกันหลายคนแบบนี้ผมก็จะลองดูครับ อย่างน้อยถ้าเล่นไม่ได้ก็ได้ซื้อเก็บไว้ก่อนจะหาไม่ได้ แล้วไว้รอ E7300 ลงเหลือซัก 2000 กว่าๆ ผมจะได้อัพคอมใหม่พร้อมเปลี่ยน psu เลยครับ

Comment

Working...
                              X