Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน เรื่อง Anti Arp ...!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน เรื่อง Anti Arp ...!

เรารบกวน ขอ โปรแกรม Anti Arp หน่อยจิงับ.. ที่ หอ ตัดเน็ตกันทุกวันเลยใช้ไม่ได้เลย...
    พอดี ตัว เก่า ที่ เราใช้อยู่ มาน หมด อายุ อ่าครับ v.5.0.1 อ่า ....

ขอบพระคูณมากมายเลยนะครับ!!!!!

เหมือนกันครับ วุ่นมากๆ เพราะคนที่เอาเปรียบคนเดียวในตึกมันใช้ netcut ตัว antinetcut กันไม่ได้ด้วย ถ้า antiarp ใช้ได้แน่ แต่ติดตรง antiarpหมดอายุนี่หล่ะครับ

Comment

ผมใช้อยู่ ถ้าหมดอายุก็uninstall แล้วก้อinstallใหม่

Comment

ที่ผมลง กดarptrailก่อนแล้วกดinstall มันเด้งบอกว่าให้ไปดาวโหลดเวอร์ชั่นใหม่ งงเลย ลองทุกเครื่องแถวบ้านละ ลองลบลองอินหลายรอบแล้วไ่ม่สำเร็จอะครับ แต่ก่อนก็ทำแบบลบทิ้งลงใหม่ได้นะ
        ประมาน5เครื่องเป็นเหมือนกันหมดเลยครับ หอแถวบ้าน เศร้าเลยเจอพี่แก netcut อยู่คนเดียวทั้งตึก

Comment

Originally posted by marchz View Post
          ที่ผมลง กดarptrailก่อนแล้วกดinstall มันเด้งบอกว่าให้ไปดาวโหลดเวอร์ชั่นใหม่ งงเลย ลองทุกเครื่องแถวบ้านละ ลองลบลองอินหลายรอบแล้วไ่ม่สำเร็จอะครับ แต่ก่อนก็ทำแบบลบทิ้งลงใหม่ได้นะ
          ประมาน5เครื่องเป็นเหมือนกันหมดเลยครับ หอแถวบ้าน เศร้าเลยเจอพี่แก netcut อยู่คนเดียวทั้งตึก
          ของผมเซงเลยลงใช้กับ Vista sp1 ไม่ได้เศร้า

แต่ว่าของคุณถ้ารู้ว่าเป็นใครทำไมไม่รวมกับคนอื่นไปคุยเลยล่ะครับ ไปบอกโดยตรงหรือบอกเจ้าของหอเพิ่มอีกด้วย

Comment

ใช้ไม่ได้เซ็งมากเลย มันขึ้นงี้ให้ทำไงนิ ลงทีหลายรอบแล้ว

ขอฝากคำถามหน่อยนะครับ
            ขอโปรแกรม Sniffer Portable หน่อยครับ

และโปรแกรมนี้

ของผมมีให้เลือกอันเดียวแล้วหา ip ไม่ได้ครับ

Comment

ดาบสองคม

Comment

Originally posted by miixer View Post
                ของผมเซงเลยลงใช้กับ Vista sp1 ไม่ได้เศร้า

แต่ว่าของคุณถ้ารู้ว่าเป็นใครทำไมไม่รวมกับคนอื่นไปคุยเลยล่ะครับ ไปบอกโดยตรงหรือบอกเจ้าของหอเพิ่มอีกด้วย
                ได้แค่สงสัยตัวบุคคลอยุ่ครับ ไม่มีหลักฐานไร
                ตอนนี้ เมื่อเช้าที่หอนั่นมาบอกผมว่า อะแดปเตอร์โดนยกหายไปแล้วววว
                เลยนึกทางคิดออกได้ 2 ทางครับ
                1.ติดระบบใหม่เป็น ไวเรส แต่ชัวร์หรือปล่าวถ้ามันจะบล๊อคไม่ได้ แต่
                1.1 ถ้าติดไวเรส มันคงยังไม่เิลิก มันได้ยกเร้าเตอร์ไปแน่ๆ
                2.งดบริการอินเตอร์เน็ต ในเฟส นั้นๆไปเลย
                จากที่ได้คุยกับฝ่ายดูแลเน็ตของหอ คิดสรุปกันเองนะครับว่า ยกเลิกดีกว่า ถ้ามันมีปัญหาขนาดนี้ละก็
                ยังไม่หมดครับ ก่อนหน้านี้ 6เดือน โดนดึงสายออก ทางคนดูแลเลยเชื่อมอลูมิเนียมบล๊อคไว้
                แต่ไม่วาย โดนแงะพังเลย

Comment

ตอนนี้ คราย ใช้ ได้อยู่ บ้างอ่าครับ Anti Arp อ่า... ตอนนี้ เรา ลง มาน ขึ้น This Vertion has Expire ซะงั้น
                  ทั้งๆที่แต่ ก่อน เคย Crack ละก็ ลงใช้ได้ 15 วัน ตลอด เดี๋วย นี้ ลงไม่ได้ แว้วววว......

ใครยังใช้ได้ บ้างเอ่ยงับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
                  ถ้า มี ขอหน่อยเน้อ..... 5.0.1 อ่าที่เราลง

Comment

เราเป็นเหมือนกันเลยครับ

แต่ก่อน crack ได้ เดี๋ยวนี้ไม่ได้

ทุกวันนี้ผมใช้ Stopcut อยู่ ครับ (ตอนแรกใช้ No cut แต่ใช้ไปกันได้นะ แต่ความเร็วเน็ตลดฮวบ)

ใช้ได้เหมือนกัน แต่อาจไม่เหนียว เหมือน ANTI ARP

แต่ช่วยได้ครับ ถือว่าโอเคเลย อาจมี ความเร็ว ร่วงลงบ้างแต่ไม่มาก
                    ส่วนโปรแกรมผมได้ อัพโหลดไว้ให้แล้วที่นี่ครับ
                    http://www.uploadd.com/download.aspx...BEYN84G2NU6K5W

ลองเอาไปใช้ดูนะครับ
                    (วิธีใช้เพียงแค่ เปิดโปรแกรมขึ้นมาแล้วคลิกที่ Start ซึ่งส่วนใหญ่โปรแกรมจะ Set ที่ Start ไว้แล้ว แล้วกดย่อไว้ ตัวโปรแกรมจะอยู่ที่มุมขวาล่างเป็นรูปโลก)
                    ผมไม่แน่ใจว่า โปรแกรม Stop cut นั้นจะทำงานเองทุกครั้งที่เปิดเครื่องหรือไม่ เพื่อนๆลองสังเกตุดูนะครับที่มุมขวาล่างมีสัญลักษณ์โปรแกรม(รูปโลกสีฟ้า)อยู่หรือไม่ ถ้าไม่มี ก็ทำการเปิดโปรแกรมขึ้นมาครับ

แนะนำให้หา โปรแกรม Anti Netcutมาลงด้วย เพื่อตรวจสอบว่ามีคนใช้โปรแกรม Net cut อยู่หรือไม่ เพราะ โปรแกรม Anti netcut(คาดว่าเคยใช้กันแน่นอน) หากเราคลิกขวาที่โปรแกรม(เมื่อย่อไว้มุมขวาล่างแล้ว)มีเมนูที่ชื่อว่า Who is using netcut ทำการคลิก จะมีหน้าต่างแสดง เบอร์ IP ที่ใช้โปรแกรม Netcut หรือ โดน netcut จู่โจมอยู่ จะได้ทราบสาเหตุที่แน่นอนยิ่งขึ้นว่า
                    Internet ไม่สามารถใช้ได้เนื่องจาก Netcut หรือ สัญญาณ นั่นเอง ^^
                    Anti netcut สามารโหลดได้ที่
                    http://www.tools4free.net/files/anti%20netcut%202.exe

หากไม่ได้ทำการเข้าไปโหลดได้ที่ http://www.tools4free.net/ ที่เมนู Download ด้านบน

Comment

Originally posted by marchz View Post
                      ได้แค่สงสัยตัวบุคคลอยุ่ครับ ไม่มีหลักฐานไร
                      ตอนนี้ เมื่อเช้าที่หอนั่นมาบอกผมว่า อะแดปเตอร์โดนยกหายไปแล้วววว
                      เลยนึกทางคิดออกได้ 2 ทางครับ
                      1.ติดระบบใหม่เป็น ไวเรส แต่ชัวร์หรือปล่าวถ้ามันจะบล๊อคไม่ได้ แต่
                      1.1 ถ้าติดไวเรส มันคงยังไม่เิลิก มันได้ยกเร้าเตอร์ไปแน่ๆ
                      2.งดบริการอินเตอร์เน็ต ในเฟส นั้นๆไปเลย
                      จากที่ได้คุยกับฝ่ายดูแลเน็ตของหอ คิดสรุปกันเองนะครับว่า ยกเลิกดีกว่า ถ้ามันมีปัญหาขนาดนี้ละก็
                      ยังไม่หมดครับ ก่อนหน้านี้ 6เดือน โดนดึงสายออก ทางคนดูแลเลยเชื่อมอลูมิเนียมบล๊อคไว้
                      แต่ไม่วาย โดนแงะพังเลย
                      โหขนาดงัดอะแดปเตอร์ไปเลยเหรอเนี่ย แบบนี้มันโจรแล้วนะครับ ผมคิดว่า
                      1. ให้ทางหอแอบติดกล้องวงจรปิดไปเลย จะได้รู้ตัวคนทำ จับมันเข้าตาราง แต่อันนี้หออาจจะไม่ทำ เพราะค่าใช้จ่ายอาจจะสูง
                      2. ไวเลส มันก็ทำได้เหมือนเดิมครับ ใช้่เนทคัทกระจาย เพราะหอผมก็ใช้ไวเลส เซ็งมาก เล่นเกมออนไลน์ไม่ได้
                      3. ในกรณีที่ทางหอยกเลิกบริการเนท ก็ลองติดต่อเจ้าของหอขอติดเนทเองดูครับ สบายๆ ไม่มีใครกวนใจได้ (ยกเว้นปัญหาของทาง ผู้ใช้บริการ)
                      Originally posted by majesticid View Post
                      ตอนนี้ คราย ใช้ ได้อยู่ บ้างอ่าครับ Anti Arp อ่า... ตอนนี้ เรา ลง มาน ขึ้น This Vertion has Expire ซะงั้น
                      ทั้งๆที่แต่ ก่อน เคย Crack ละก็ ลงใช้ได้ 15 วัน ตลอด เดี๋วย นี้ ลงไม่ได้ แว้วววว......

ใครยังใช้ได้ บ้างเอ่ยงับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
                      ถ้า มี ขอหน่อยเน้อ..... 5.0.1 อ่าที่เราลง
                      Antiarp ผมยอมเสียค่า license มันมาใช้เลยอ่ะครับ 10 เหรียญ ก็ประมาณ 350บาท สบายใจ อิอิ

Comment

http://all-q.youneed.us/forum-f11/topic-t40.htm
                        ข้อความจากเว็บนี้อาจมีประโยชน์นะครับ เป็นการแก้ไขใน DOS ไม่ไช้รับ Arp มั่วนะครับ ลองไปทำดูนะครับ ได้ไม่ได้บอกด้วยนะ

Comment

Working...
                        X