Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมก๊อปปี้ข้อมูลจาก HDDไปอีก HDD มันช้ามากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมก๊อปปี้ข้อมูลจาก HDDไปอีก HDD มันช้ามากครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
    โครตช้าเลยครับ
    คือผมก๊อปปี้ไฟล์ 1 ไปให้อีก Hdd 1ซึ่งเสียบ ในเครื่องเดียวกัน
    ช้ามากๆ เลยครับเป็ฯชั่ว โมงไม่ทราบว่ามีสาเหตุมาจากอะไรครับ
    HDD S-ATA 2ลูกเหมือนกัน

ขอท่านเมพๆๆ ตอบที

หวังว่าคงไม่ใช่แบบ ว่า อัดไฟล์เป็น .zip / .rar เป็นไฟล์เดียวขนาด 100 Gb+ ขึ้นไปนะคับ ถ้าไฟล์ขนาดนี้ก็ต้องนานเป็นธรรมดา....

Comment

ไม่ใช่ครับ เป็นไฟล์ .iso พวก DVD9 หรือเกมส์ไรประมาณนี้ง่ะครับ
      คือกอปจาก HDD External ลง HDD ในเครื่อง เร็ววกว่ามากเลย ครับ

Comment

เช็คสาย เช็คพอร์ต SATA ลองเปลี่ยนช่องดูน่ะคะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
          เช็คสาย เช็คพอร์ต SATA ลองเปลี่ยนช่องดูน่ะคะ

Comment

จะลองดูครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Harddisk มี bad หรือเปล่าครับ

Comment

ลอง upgrade Driver Mainboard ดู

แล้วก็ Hdd เก่ารึยัง มี Bad รึเปล่า ความจุเท่าไร ,defrag บ้างไหม ,Files ที่ว่า copy ช้า เป็นเฉพาะ File ใหญ่ๆ รึเปล่า

Comment

Working...
                X