Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ หน่อยครับ มือใหม่ อยากลองมั่ง ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ หน่อยครับ มือใหม่ อยากลองมั่ง ^^

E4500
    g31m-es2l
    kingston 1Gb/800

จะ คล็อก ควรปรับ อะไรบ้างครับ ตัวคูณเท่าไหร่ บัสเท่าไหร่ดี อยากให้มันวิ่งถึงซัก 2.7-2.8

แล้วควรปรับไฟอะไรเท่าไหร่ดีครับ

ลอง ๆ เองอยู่ ได้ 2.7 แต่ ลอง orthos ดูแล้ว ไม่ถึงนาที ความร้อนมันพุ่งไป 71-72 กัวอ่ะเลยหยุด
    ไม่รู้ร้อนไปป่าว (ตอนเปิดเครื่องปกติ ก็ วิ่งไป 41-44 ประมาณนี้แล้วอ่ะครับ)

มะกี้ลอง 10*300 วิ่งไป 3.0 ลองปรับไฟแรม 0.2v กะ v core 1.375 ไบออส เหวอไปเลย
    ต้องแฟลชไบออสใหม่ มะกี้ ตกใจหมด

เอ่อ ใครใช้บอร์ด ตัวนี้ รึเคยใช้ รบกวนทีครับ มันไปปรับ timming ตรงไหน หาไม่เจอ

ขอบคุณทุกท่านครับ
Working...
X