Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยน่ะ ไม่มีความรู็จิงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยน่ะ ไม่มีความรู็จิงๆ

สเปกตอนนี้
    Pentium D 2.8
    VGA = xpress 200 ออนบอร์ด
    Ram= 1G*2
    psu= 300w FSP300-60THA(1) 300W Power Supply
    ถ้าจะใส่
    X1650 Iceq 512mb. จะใส่ได้รึปล่าว

ถ้าใส่ได้ควรเปลี่ยน Psuขนาดไหนอ่า

โดยมีงบ3500-+500

โดยเอาไว้เล่นเกมป็นหลัก พวกCrysis cod5 need for speed

หรือจะใช้การ์ดตัวไหนดี ช่วยแนะนำที่น่ะ3500-+500 (นี่ทั้งVGA+PSU)

ได้

Comment

งบขนาดนั้นเล่น 4670 ดีกว่าครับ
      x1650 ไม่น่าเล่นครับ

Comment

Originally posted by guyo View Post
        งบขนาดนั้นเล่น 4670 ดีกว่าครับ
        x1650 ไม่น่าเล่นครับ
        ถ้า4670อ่ะ จะต้องใช้psuตัวไหนง่า ช่วยแนะนำที

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ได้
          ได้นี่ต้องเปลี่ยนpsuป่าวง่า

Comment

4670 ใช่ psu อะไรก็ได้ คับ ตัวนี่ มันมีดี ตรง ไม่ต้อง เพิ่มไฟ ด้วย

Comment

Originally posted by graffiti View Post
              4670 ใช่ psu อะไรก็ได้ คับ ตัวนี่ มันมีดี ตรง ไม่ต้อง เพิ่มไฟ ด้วย
              ขอบคุงจร้า

Comment

512MB PCIe ATi 4670 ICEQ TURBO DUAL (DDR3, TD) HIS

ใช่ตัวนี้ใช่ป่ะ แต่300wมันไหนใช่ป่ะ ถ้าไม่ไหวก้อแนะนำด้วยจร้าว่าตัวไหน

Comment

300w จะรอดป่าวเนี่ย กะ 4670

Comment

ผมว่าใช้พวกPSU บ้านๆ ตัวละ 7-8 ร้อย ก็ok นะครับ
                    ผมใช้ตัว ซีนามิ คอมมานโด 580w ราคาประมาณนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร
                    ใช้กับ 9600gso ฮาร์ดดิส 2 ตัว dvd 1 ตัว
                    ส่วนราคานี้ียี่ห้อไหนดีเดี๋ยวคงมีคนมาแนะนำเพิ่ม

Comment

Originally posted by guyo View Post
                      ผมว่าใช้พวกPSU บ้านๆ ตัวละ 7-8 ร้อย ก็ok นะครับ
                      ผมใช้ตัว ซีนามิ คอมมานโด 580w ราคาประมาณนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร
                      ใช้กับ 9600gso ฮาร์ดดิส 2 ตัว dvd 1 ตัว
                      ส่วนราคานี้ียี่ห้อไหนดีเดี๋ยวคงมีคนมาแนะนำเพิ่ม
                      อืมมคับขอบคุณคับ

580วัดเทียม ใช้ได้ใช่ป่ะคับ

จะได้ไปถอย

Comment

เมนบอร์ดรุ่นไรท่าน

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                          เมนบอร์ดรุ่นไรท่าน
                          คือมันเป็นเครื่อง acerE500 แต่เพิ่มRamไป1g

Comment

Working...
                          X