Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมคิดหน่อย ผมจะทำไงกะ s41 เครื่องนี้ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมคิดหน่อย ผมจะทำไงกะ s41 เครื่องนี้ดี

เรื่องมีอยู่ว่า ม.คปี 51 ผมซื้อ s41 มาใช้ได้ประมาณปีนึงแล้วก็มีอาการจอดับ..ผมเลยส่งเข้าศูนย์เครมไป..กลับมาได้ใช้ประมาณหนึ่งอาทิตย์ก็ขายต่อให้กะน้องของเพื่อน..เพราะนึกว่าปัญหามันจบไปแล้วเห็นบอกว่าแก้ปัญหาเรียบร้อย... แต่น้องเพื่อนใช้ได้ไม่ถึงเดือนมันก็จอดับ -*- ผมเข้าเวปมาหาข้อมูลอีกทีสรุปป้ญหาที่ว่าบอกแก้หายแล้วมันดันไม่หาย มีคนที่ต้องไปเครมครั้งที่3 ที่4 อีก ตอนนี้กลายเป็นว่าผมหลอกขายของไม่ดีซะงั้น ระหว่างที่ขายไปผมก็ดันไปซื้อ s42 มาใช้...จะซื้อเครื่องคืนก็ไม่มีปัญญาแล้ว..ช่วยแนะนำทีว่าควรทำไงถึงจะดีสุด ล่าสุดที่คิดได้คือ ถ้าเครื่องs41ที่เครมรอบสองนี้ยังจอดับอีก คงต้องขาย s42ให้น้องเพื่อนแทน(ให้เค้าเพิ่มเงิน) แล้วเอา s41 มาใช้แทน ขอถามคนที่เคยเครมแล้วเอาไปขายต่อที

น่าชื่นชมครับ คุณเป็นคนมีความรับผิดชอบ

^^

Comment

พูดยากนะ ขายให้คนใกล้ตัว

น่าจะเป็นธุระให้คนที่เราขายต่อให้

เวลาเค้ามีปัญหาด้วยนะคับ

Comment

ก็ยังมีประกันก็เป็นธุระจัดส่งศูนย์ให้ก็น่าจะพอแล้วนะครับ คงไม่ถึงกับต้องขาย 42 ให้ เพราะเราไม่ได้ตั้งใจนี่ครับ

Comment

Originally posted by hyde0985 View Post
          น่าชื่นชมครับ คุณเป็นคนมีความรับผิดชอบ

^^
          ก็ดันขายให้กะน้องของเพื่อนที่สนิทมากๆอ่ะ..

Originally posted by mkklub View Post
          พูดยากนะ ขายให้คนใกล้ตัว

น่าจะเป็นธุระให้คนที่เราขายต่อให้

เวลาเค้ามีปัญหาด้วยนะคับ
          ตอนนี้ก็เปงธุระให้อยู่อ่ะ แต่ถ้านึกถึงคนที่เพิ่งซื้อของได้ไม่ถึงเดือนแล้วเสียเนี่ยมันน่าใจหายอ่ะ

Originally posted by tanwatana View Post
          ก็ยังมีประกันก็เป็นธุระจัดส่งศูนย์ให้ก็น่าจะพอแล้วนะครับ คงไม่ถึงกับต้องขาย 42 ให้ เพราะเราไม่ได้ตั้งใจนี่ครับ
          เพราะก่อนขายผมไปโม้ไว้มากอ่ะว่าเครื่องนี้ดียังใช้ได้อีกปีสองปีสบายๆ แต่นี่แค่เดือนเดียว -*-

Comment

ของอย่างนี้ พูดยากครับ

ขายของให้คนใกล้ตัว
            ดีก็แค่เสมอตัว
            ถ้ามีดีก็ ซวยเราไป
            เจอกันมาเยอะแล้ว

สำหรับท่าน จะคิดอย่างไรก็แล้วแต่
            การมีความรับผิดชอบ เป็นสิ่งที่ดีครับ
            แต่...ข้อสำคัญ เราต้องไม่เดือดร้อนด้วย

Comment

Originally posted by surasak_aey View Post
              ของอย่างนี้ พูดยากครับ

ขายของให้คนใกล้ตัว
              ดีก็แค่เสมอตัว
              ถ้ามีดีก็ ซวยเราไป
              เจอกันมาเยอะแล้ว

สำหรับท่าน จะคิดอย่างไรก็แล้วแต่
              การมีความรับผิดชอบ เป็นสิ่งที่ดีครับ
              แต่...ข้อสำคัญ เราต้องไม่เดือดร้อนด้วย
              ตอนนี้มันก็แค่เสียหน้า ไม่ก็ปล่อยให้ผ่านๆไป แต่พอนึกถึงตอน ถ้าไปขายในเวป..
              อย่างไงก็ต้องแสดงความรับผิดชอบอยู่ดีจิงมั้ย.. จะใกล้ตัวไกลตัวผมว่าก็ต้องรับผิดชอบทั้งคู่อยู่ดีอ่ะ

Comment

ผมว่าก้อดีนะครับ เพราะคุณก้ออาจจะรู้ว่ายังไง เดี๋ยวก้อเป็นอีก หนีไม่พ้นหรอกครับ ขายให้คนรู้จักอ่ะ รู้สึกดี อิอิอิ

แต่ถ้าเป็นผมนะครับในวงการคอมพิวเตอร์ จะยอมเก็บไว้ใช้เองแล้วเก็บ เงินซื้อใหม่เพราะรู้ว่ายังไงเดี๋ยวเสียอีกอ่ะครับพี่น้อง

Comment

ไม่มีใครเจอเหตการ์ณแบบนี้อีกหรอคับ ผมอยากได้ทางเลือกหลายๆทาง

Comment

หาเงินมาขอซื้อคืนครับ แล้วให้เค้าไปหาซื้อเครื่องใหม่เอาเอง ตัดปัญหาขาย s42 ให้เค้าแล้วเด๋วมีปัญหาอะไรอีก

Comment

Working...
                    X