Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยฟันธง สเปกคอมนี้ ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยฟันธง สเปกคอมนี้ ให้ทีครับ

งานหลักก็จะมีทำ Photoshop บ้าง แล้วก็งานฟรีเซ้นต์ แบบ มีภาพนิ่งแล้วใส่เสียงลงไปอ่ะครับ (ของคุณแม่) ส่วนของผมก็เกมส์ประมาณ Call of duty2 ,Titan Quest จะเล่น Supreme Commander ไหวไหมครับ
    มีสเปกให้เลือกสองแบบครับ แนะนำเพิ่มเติมได้ครับ

ตอนนี้มี Harddisk IDE 250GB อยู่ 1 ตัวครับ ก็เลยต้องการ Mainboard ที่มี 2 IDE

สเปก AMD ครับ
    AMD Athlon 64 X2 3600+ 4960
    Asus M2N-E SLI 3460
    Kingston 1G DDR2-667 2800
    Spark GeForce 7600GT 4500
    Enermax 350 Watt 1500
    รวม 17220
    ในใจคิดว่าใช้ AMD ก็คงพอแล้วกับงานแค่นี้ แต่กลัวเรื่องหาอะไหล่ไม่ค่อยได้ครับ เพราะท่านAMD เปลี่ยน Socket บ่อยเหลือเกิน แล้ว อุณหภูมิของ X2 3600+ ประมาณกี่ องศาครับ

กับสเปก Intel
    Core2 Duo E6300 7120
    P5N-E SLI 5120
    Kingston 1G DDR2-667 2800
    Spark GeForce 7600GT 4500
    Enermax 350 Watt 1500
    รวม 21040

งบ AMD บวกเพิ่มได้ 2000 ครับ แต่ของ Intel เพิ่มเงินไม่ไหวแล้วถ้าไม่จำเป็น

รบกวนแนะนำ LCD ราคา ไม่เกิน 7000
    DVD+-RW ราคาไม่เกิน 1500 ด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาอ่านครับ สุขภาพแข็งแรงกันถ้วนหน้านะครับ

INTEL ซิครับ สเปคกำลังดี
    ส่วน LCD ลองเดินเลือดูครับชอบอันใหนก็จ่ายตังเลยครับ
    DVD ผมใช้ ASUS กับ BENQ อยู่ ก็ไม่งอแงทั้งคู่ครับ

Comment

LG 194WT 6700 บาท วาย 19 นิ้ว ราคาตอนนี้ลงคุ้มสุดแล้ว

Comment

เคยได้ยินเทคนิคการขายจอ LCD ว่า ถ้าร้านค้าต้องการจะเชียร์ตัวไหนก็จะปรับภาพตัวนั้นให้สวยขึ้น และ ปรับตัวอื่นๆ ให้ดูสวยน้อยกว่า อ่ะครับ ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า

Comment

ผมไม่เคยได้ยินนี่นาว่าปรับให้สวยไม่เท่ากันได้
          แต่ถ้ามันปรับจนสวยแล้วก็ดีนี่ครับ
          เอาแค่ว่าเราเห็นแล้วชอบก็อันนั้นแหละ
          DVD เอา ASUS ครับ(ก็แค่ผมชอบ ทำตัวน่ารักดี)

Comment

ปรับอย่างนั้นจิงก็ น่า กัว แฮะ

Comment

สเปต อินเทลซิครับ

Comment

Working...
              X