Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะจัดระแบบแลนในบ้านช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะจัดระแบบแลนในบ้านช่วยหน่อยครับ

ผมติดเน็ตของ Maxnet แล้วแถม Rounter 1 Port มาแต่ต้องการใช้หลายคนถ้าจะทำเป็นไวเลส

ควรจะหาโมเดมที่มีไวเลส หรือ ตัวอยากที่มีไวเลสดีครับ

ปล.ผมไม่รู้จักเลยเรียกไม่ถูกครับ

router wireless ครับ
    WRT54GS V4

Comment

ก็หา Wireless Router มาแทนตัวเดิมซักตัวนึงครับ

Comment

ถ้ามีโมเด็มอยู่แล้ว แนะนำ WRT54GL ครับ

เพราะตัวนี้เป็นเพียง Router+AccessPoint ไม่มีโมเด็มในตัว

ก็เอามาต่อ Bridgemode เข้ากับโมเด็มที่ท่านมีอยู่แล้วครับ เพื่อกระจายสัญญาณไวเรส และต่อสายแลนก็ได้

Comment

Originally posted by tomodify View Post
          router wireless ครับ
          WRT54GS V4
          Originally posted by Pbeer View Post
          ก็หา Wireless Router มาแทนตัวเดิมซักตัวนึงครับ
          Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
          ถ้ามีโมเด็มอยู่แล้ว แนะนำ WRT54GL ครับ

เพราะตัวนี้เป็นเพียง Router+AccessPoint ไม่มีโมเด็มในตัว

ก็เอามาต่อ Bridgemode เข้ากับโมเด็มที่ท่านมีอยู่แล้วครับ เพื่อกระจายสัญญาณไวเรส และต่อสายแลนก็ได้
          ขอบคุณครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=358651 ---- ลองดูที่กระทู้นี้ครับ

Comment

Working...
            X