Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์สเปค ทีครับ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์สเปค ทีครับ!

CPU : AMD 5200+

M/B: ESC BLACK GA-780

VEGA: 512MB PCIe ATi 4670 ICEQ TURBO DUAL (DDR3, TD) HIS

H/D : 320G

RAM : 2G/800

เล่นเกมส์ ออนไลน์ ดูหนัง โหลดบิต ไหวไหมครับ ถ้าตรงไหนไม่ดีช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

ปล. อยากรู้ราคา ของ 3 ชิ้นแรก ใครมีราคาขอความกรุณาทีครับ -*-

ไม่ชอบ ESC (ความเห็นส่วนตัว เรื่อง RAM)

Comment

check จากร้าน JIB นะครับ
      CPU : AMD 5200+ 2,280
      M/B: ESC BLACK GA-780 ไม่ทราบ
      VGA: 512MB PCIe ATi 4670 ICEQ TURBO DUAL (DDR3, TD) HIS
      512/ ATI 4670 IceQ HIS PCI-E DDR3 3-Y 3,000

Comment

ความเห็นส่วนตัว
        บอร์ด M2N แหล่มกว่า
        การ์ดจอ ATI ร้อน + กินไฟ + เคลมบ่อย

Comment

ลงตัวไม่มีปัญหาครับ
          Hdd น้อยไปหน่อย น่าจะเอา 500+ หรือ เอา wd 640 aaks 640g 2400บาท จะคุ้มที่สุด
          Ram ให้ซื้อ 1G 2 เเถว

ความเห็นที่ 2 เเละ 4ข้ามไปครับไม่มีประโยชน์

Comment

ขอขอบคุณ เรปบนมากนะครับ สำหรับคำแนะนำดี ๆ -*-

การ์ดจอ ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับรุ่นนี้ เห็นมีคนบอกว่า กินไฟ+ร้อน+เคลมบ่อย มันไม่จริงใช่ไหมครับ..อิอิ

Comment

ขอดันอีกทีครับ -*-

Comment

แรม 1G*2 วิ่ง Dual กันดีกว่้า

Comment

Originally posted by LIVERPOOL_007 View Post
                  CPU : AMD 5200+

M/B: ESC BLACK GA-780

VEGA: 512MB PCIe ATi 4670 ICEQ TURBO DUAL (DDR3, TD) HIS

H/D : 320G

RAM : 2G/800

เล่นเกมส์ ออนไลน์ ดูหนัง โหลดบิต ไหวไหมครับ ถ้าตรงไหนไม่ดีช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

ปล. อยากรู้ราคา ของ 3 ชิ้นแรก ใครมีราคาขอความกรุณาทีครับ -*-
                  ลด CPU เพิ่มบอร์ด

4800+
                  m3n78

Comment

โดยรวมตามเดิมๆ ก็ OK แล้วครับ แนะนำเพิ่ม HDD อีก นิดก็ดีครับ เป็นสัก 500 ก็ OK แล้ว
                    ซื้อแรม 2 แถว Dual กันดีกว่้า แน่นอนครับ

M/B: ESC BLACK GA-780 สัก 2200-2400 ได้มั้งครับ (ออนบอร์ดแรงดีครับเคยลงใน OCZ)
                    VGA: 512MB PCIe ATi 4670 ICEQ TURBO DUAL (DDR3, TD) HIS
                    512/ ATI 4670 IceQ HIS PCI-E DDR3 3-Y 3,000

Comment

Working...
                    X