Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่คิดจะซื้อการ์ดจอ galaxy และ sapphire ต้องทำใจนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่คิดจะซื้อการ์ดจอ galaxy และ sapphire ต้องทำใจนะครับ

ตอนนี้ทางผู้นำเข้าเดิม เลิกทำตลาด 2 ยี่ห้อนี้แล้วนะครับ ปัญหาคือจะทำใหห้เครมยากขึ้นจากที่ยากอยู่แล้ว

เคลม= ส่งซ่อมเท่านั้น
    แต่ผมได้ 8800GT มาราคา 2000 ผมว่าคุ้มแล้ว

Comment

ผมไม่ได้คิดจาซื้อครับ ซื้อมาแล้ว.....ด้วย....อิอิ

Comment

Comment

เอามาให้อ่านหน่อยครับ อ้างอิง หน่ะ

Comment

งานเข้าแล้วตู มี 3850 แซบหลายอยู่ 1 ตัว

Comment

Originally posted by tkhacker View Post
              เอามาให้อ่านหน่อยครับ อ้างอิง หน่ะ
              ผมไม่มีหลักฐานชัดเจนหรอกครับ ถึงมีก็คงเสียมารยาท คือพอจะทราบจากเพื่อนๆที่ทำกับบริษัทนี้อะครับ แต่ให้ลองสังเกตง่ายๆ ลองเข้าเวบ Hardwarehouse หรือ A&L จะเห็นว่าไม่มี 2 ยี่ห้อนี้แล้ว ถ้ามีก็เป็นตัวที่เคลียร์สตอก ประกัน 1 ปีหรือ 1 เดือน ต่อไปจะเหลือ 2 ยี่ห้อคือ Asus กับยี่ห้อใหม่ Axtrom ครับ

Comment

ของดีราคาถูก จะเลิกขายเพื่อ ?

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                  ของดีราคาถูก จะเลิกขายเพื่อ ?
                  เขาคงไม่อยากเลิกขายหรอกครับ ถ้าเป็นสินค้าของดีราคาถูก ยิ่งขายเจ้าเดียวยิ่งผูกขาดได้ด้วย แต่คนบริหารระดับบน คงมีอะไรไม่ลงรอยกัน หรือตกลงเงื่อนไขต่อกันไม่ได้ ก็ต้องยกเลิกพันธกิจกัน เป็นต้น
                  เท่าที่สังเกตมา มีสินค้าหลายยี่ห้อที่เจ้านี้นำเข้าแล้วเลิกขายไปกลางคันซะงั้น ความซวยจะตกอยู่กับผู้บริโภคนั่นแหละครับ ลองนึกดูว่ารถยนต์โปรตอนของมาเลเซีย กำลังขายดีๆ เกิดเลิกขายอย่างในอดีตอย่างฮุนได จะทำไงครับ หรือสินค้าอย่าง Microsoft ครับ เช่น เมาส์ คีย์บอร์ด ตอนนี้เปลี่ยนเจ้านำเข้าไปเป็น SIS แล้ว
                  ปล.ส่วนตัวผมก็ใช้ sapphire HD3850 อยู่ครับ -*- ภาวนาอย่าให้มันเป็นไรเลย
                  Last edited by jonenike; 7 Jan 2009, 17:35:02.

Comment

เวรกรรม...น้องแซบ 3870 ของข้อย....

Comment

เสียก็เอาไปเคลมแล้วเพิ่มตังเอา Axtrom สิ
                      แล้วเค้าก็จะเอาของที่เราเคลมไปซ่อม
                      พอคนอื่นมาเคลมก็จะได้ของเรา ที่ซ่อมเสร็จแล้วไปแทน
                      ไม่ยากเลย ไม่เห็นต้องทำใจ

ไม่แน่เค้าอาจจะเอา Axtrom รุ่นที่เท่ากันมาให้โดยไม่ต้องเพิ่มเงิน
                      เพราะไม่มีของใหม่ให้

ประกันหลายเจ้าก็แบบนี้ขนาดยังทำตลาดอยู่แต่ของหมด
                      พอไปเคลมเค้าจะให้ยี่ห้ออื่นในรุ่นเดียวกันมาแทน ถ้าไม่อยากรอของเข้า

Comment

แต่ผมถามพนักงาน HWH เขาบอกส่งซ่อมเป็นหลักครับ อย่างอื่นบอกได้เลยทำใจ

Comment

งานเข้ามี กาแลกซี่ 7300gt ตัวนึง แต่ยังไม่พัง

Comment

ไม่กลัว มีประกัน ถ้าพังแล้วไม่เปลี่ยน ก็เอาไปปาหน้าร้านมัน

Comment

รีบๆลุยให้มันพัง จะได้รู้กัน .... หุหุ

Comment

Working...
                              X