Announcement

Collapse
No announcement yet.

ืntldr มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ืntldr มีปัญหาครับ

คือคอมพ์ผมมันมีปัญหาเกี่ยวกับ ntldr ครับคือพอเปิด คอมพ์ขึ้นมามันบอกว่า ไฟล์ ntldr หายครับ ผมก็เลยลงวินโดวส์ใหม่ (ไม่ได้ฟอร์แม็ตนะครับลงคนละ folder เป็น windows 2) แต่ผมเล่นไปอยู่ดีๆ ปิดไปมาเปิดตอนเช้ามันก็เป็นอาการเดิมอีกครับ ลงวินโดวส์ใหม่ไป 3 รอบแล้ว มันก็ยังเป็นอยู่อ่ะครับมันเป็นที่อะไรครับ
    มันจะเกี่ยวกับ psu ไหมครับไฟลืไม่พอมันเลยกระชากทำให้่ข้อมูลหาย งงไปหมดแล้วครับ

ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ครับ ละลอง ฟอแมทแบบปรกติดูครับ

หรือบางที อาจจะเป็นที่ hdd bad

Comment

ขอบคุงครับ เด๋วลองดู

Comment

ลอง Scan HDD ดู เวลาลง Format ลง Windows เลือกแบบธรรมดา (ไม่มี Quick)

Comment

Working...
        X