Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบคอมเอง

พอดีซื้อคอมมาประกอบเองครับ ประกอบเสร็จแล้ว แต่ฮาร์ดดิสก์ยังไม่ได้บูตนะครับ เปิดเครื่องขึ้นมา ทำไมจอมันไม่ขึ้นอะไรเลยครับ จอติดอยู่นะครับ ต่อใส่เครื่องเดิมก็ติดอยู่ แต่พอใส่เครื่องใหม่ มันบอกเชกสายไฟอะไรก็ไม่รู้ แต่เครื่องคอมติดนะครับ ต้องทำอะไรยังไงก่อนหรอครับ ใครรู้ตอบทีครับ

อ่านแล้วงงๆ นิดหน่อย

ฮาร์ดดิสก์ยังไม่ได้บูท นี่ยังไงหว่า

จำไม่ขึ้นอะไรเลยนี่คือมันนิ่งตั้งแต่เปิดเลยหรือว่าไงครับ แล้วก็ที่บอกว่า "มันบอกเชกสายไฟอะไรก้ไม่รู้" นี่ไคบอกอะครับ งง

Comment

อ่านแล้วงงๆ นิดหน่อย

ฮาร์ดดิสก์ยังไม่ได้บูท นี่ยังไงหว่า

จำไม่ขึ้นอะไรเลยนี่คือมันนิ่งตั้งแต่เปิดเลยหรือว่าไงครับ แล้วก็ที่บอกว่า "มันบอกเชกสายไฟอะไรก้ไม่รู้" นี่ไคบอกอะครับ งง

Comment

หมายถึง ระบบเช็คสัญญาณของจอ monitor ป่าวครับ

มันจะเช็คว่ามีไฟหรือสัญญาณมาจากกาดจอ เข้าสู่ monitor มั้ย ส่วนใหญ่มันจะเป็นการโชว์พร้อมกับ เช็คระบบสี RGB ของจอ

Comment

ได้แล้วครับ แหะๆ

Comment

Working...
          X